Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
RE: Bảo hiểm+ bảo trì, sửa chữa xe cho anh em SFC

Trích đoạn: HD230LI

1000km mà đã thay dầu + lọc dầu á???? Bác nhiều tiền ghê nhỉ?????
Đâu có , em thấy các bác trong SFC nói đi 1000km đầu tiên nên thay dầu và lọc dầu . Còn lần thứ 2 trở đi thì khoảng 5000km
Có gì sai không bác ???

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Em cũng có biết tí ti về kỹ thuật, em thấy bác bác toàn lấy các tiêu chuẩn về bảo dưỡng từ thời ông Liên xô còn sống . Xe bây giờ khác rồi các bác ạ, các hãng đều quan tâm, giảm thiểu chi phí bảo dưỡng cho chủ xe, đối với thay dầu và thay lọc, không ai quan tâm lần đầu và lần thứ 2 đâu bác ơi! Bác cứ 5000km mà giã, cẩn thận hơn thì 4 cũng là tươm lắp roài !!!!

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Cám ơn bác nhiều . Thế là em tiết kiệm đựoc ối tiền rồi ..:D:D

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Theo anh Mũi dài cứ nên thay dầu và lọc dầu cho 1000km đầu tiên. Ko đáng bao nhiêu so với giá trị của xe nhưng sẽ tốt hơn cho SF. Từ lần thứ 2 trở đi cứ 5000km/lần thay dầu là ổn.
Hỏi đ/c Hùng xem có lọc dầu ko?, nếu ko thì sang Bắc Việt thay cũng được, mình trả tiền chứ có bảo hành đâu mà Bắc Việt từ chối nhỉ?

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Trích đoạn: Kienvang

Nhưng Tây Bắc chọn bảo hiểm chưa tốt lắm! Bây giờ người dùng xe phải chọn được bảo hiểm:
- Khi có sự cố chỉ cần thông báo-> ông bảo hiểm đến tận nơi chụp ảnh, mình chỉ việc kí tá và cầm tờ giấy màu vàng có xác nhận của bảo hiểm về nội dung được bảo hiểm-> mang đến garage mình thích. Garage sẽ làm việc tự động với hãng bảo hiểm để nhận tiền... Sửa xong, mang xe về.
- Trường hợp thứ 2 lí tưởng hơn nữa, đó là mình mua bảo hiểm tại một garage có uy tín. Có sự cố mang xe đến, mọi việc còn lại: làm việc với bảo hiểm, sửa chữa do garage đảm nhiệm. Trong trường hợp sự cố nằm ngoài khả năng giải quyết của garage ví dụ: máy móc, động cơ... thì garage sẽ có. trách nhiệm làm việc tiếp với Hyundai Bắc Việt chẳng hạn...
Đến bây giờ em mới có dịp kiểm chứng câu này :D.Em làm bảo hiểm cái gương lái +vài vết xước gọi Bắc Việt để làm nhưng bị bảo là bây giờ đang bận vì nhiều ST Fe vào làm lắm:) chờ chắc hơi bị lâu:).Nên em mua về để lắp chỗ khác thì họ ok, em làm ở Hasco mất 600k cho sơn+gương 430k, về lắp thì lại là gương bên phụ:) phiếu xuất+vỏ ngoài là ghi là bên lái chỉ trong ruột là khác thôi.Em gọi sang phàn nàn thì phòng kỹ thuật nói là nhận hàng phải kiểm tra, em vặc lại ông làm cố vấn kỹ thuật mà còn ko biết thì tôi làm sao biết được và đòi 30k đi lại.Sau sang mà cũng phải chờ hơn 1h hết ban này bệ nọ ký vào mới đổi được, đến tiết mục mua lọc dầu thì mới hay: ông mua xe ở đại lý nào thì về đấy mà mua lọc dầu cho rẻ vì ở đây số lượng có hạn,chắc chỉ bán cho xe của BViệt bán ra thôi.Chắc là do xe em để ỏ xưởng đang sơn nên đi 2 bánh sang họ lại tưởng mua về bán lại cho mấy ông như KV chẳng hạn:D.Mới đầu hét 560k sau xin ý kiến sếp bán đại hạ giá 270k, chỗ Hasco em thấy làm máy móc không tốt lắm nhưng sơn thì được, hôm tới off đố các bác biết chỗ nào em sơn lại:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@all: Lọc dầu,lọc gió... mấy thứ này Hùng Cò đã có, giá đuơng nhiên là không chặt chém như HMV mà lại ngay trong nội thành chẳng mất công đi cả 20km lạy lục mấy ông HMV để mua (không phải xin nhé!, đúng là chuối cả nải[:eek:]) . Các bác qua lấy rồi ra garage Tiên Phong 87 Láng Hạ chỗ bác Râu bạc để thay, anh em Hà Nội vào đó nhiều lắm. Riêng sơn, Long Mũi dài đã sơn ở chỗ được giới thiệu ASC (?)Trần Khát Chân làm tốt. Hasco thời kì đầu thì ngon, 2 năm trở lại đây thì chuối hẳn, vì thợ ngon ra ngoài làm hết rồi:D.
@Tây Bắc: mình đã bảo Hà bao nhiêu lần rồi, bảo hiểm là làm sao mình chỉ làm 2 việc: ký các giấy tờ (tại địa điểm mình muốn)+ đánh xe ra garage. Việc còn lại 2 bên tự giải quyết với nhau, mình đánh xe về. Ở trên mình lấy ví dụ về HMV là một sự lựa chọn mà thôi, nếu thấy chuối chọn garage khác.

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

@KV: Em chỉ buồn cười cái cách làm của bên Bắc Việt thôi, cứ tưởng đại lý nớn làm ăn ngon lành chứ đâu có thế,mua xe của hãng mà còn phân biệt đại lý này đại lý nọ thì nhất HMV!.Nói chung em muốn nhanh nên mất công đi lại tý thôi,không biết các bác thế nào chứ chỗ Hasco em là khách quen:D,vào chỉ mất 1 ngày là xong mọi việc tiền cũng đợi bảo hiểm chuyển về.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Bác taybac nay đi cũng tốn phụ tùng quá. Hôm trước cửa sổ trời, hôm nay lại gương. Có gì hôm tới phổ biến để anh em cùng rút kinh.....nghiệm nhé. Chứ thế này thì nuôi béo mấy thằng cha đại lý ấy à.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

dạ em thấy bác Taybac ra đường toàn lướt 130-140 nên có những va chạm này là chuyện nhỏ. Chắc bác đi nhanh nó quen nên không sao còn khi đi chậm lại bị dính mấy vụ đấy. Hôm trước bác ý chả nói là vợ cả bác toàn quất 120. Thôi bác Taybac đi chậm chậm cho nó lành bác ạ. Báo cáo bác hôm kia em vừa bị túm ở đường 1b đoạn Bắc Ninh, các chú ấy chỉ thẳng vào em và bảo xe chú đẹp quá nên chú lướt 120/80 anh mời chú vào cho anh hỏi tí. May mà em cũng có tí nên các chú ấy cho qua. Mà bây giờ toàn bắn đằng sau nên cái máy Cobra của em cứng đơ luôn, chả thấy ti toe gì cả.

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Chào các bác, hôm nay em lại ủng hộ HMV 1 mặt gương bên lái +cả cụm gương bên phụ nữa, bực mình thật! ĐỂ ở sân chung cư ngay dưới nhà mình sơ sểnh có một tý mà bị bọn nó thổi bay luôn cả cặp