Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Trường hợp này các bác thấy sao ạ. Em thì thấy vô lý?

Chủ xe dính 7 vụ tai nạn trong 9 tháng, bảo hiểm đơn phương hủy hợp đồng

Một khách hàng ở Lâm Đồng bị hư hỏng xe ô tô 7 lần trong 9 tháng, khiến bảo hiểm AAA Lâm Đồng ra thông báo đơn phương hủy hợp đồng.

Bảo hiểm có được tự ý hủy Hợp đồng Bảo Hiểm Vật Chất xe ô tô?

Bảo hiểm có được tự ý hủy Hợp đồng Bảo Hiểm Vật Chất xe ô tô?
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Hợp đồng là thương lượng 2 bên, đơn phương chấm dứt từ 1 bên thì họ bồi thường hợp đồng, có gì đâu mà vô lý bác ?
Bồi thường thì là hợp lý bác, đằng này bảo hiểm tự hủy và chỉ trả lại mấy tháng phí bảo hiểm còn lại thôi. Đó là em thăy vô lý

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Bác cứ đọc hợp đồng thì sẽ thấy nó hợp lý, bảo hiểm nó xét thấy có yếu tố trục lợi thì nó ngưng thôi, chắc sẽ hoàn phí một phần.
Mấy ô g bảo hiểm thì lúc nào cũng muốn lãi đó bác.em nghĩ trục lợi thì ko có rồi, có là ông mùa bảo hiểm chạy xe ẩu quá,va quẹt liên tục, rồi cũng làm bảo hiểm liên tục. Thay vì có và quẹt trầy xước, gồm lại làm 1 lần chắc bảo hiểm ko nói gì

Hạng B2
12/3/22
208
279
63
33
Thằng bạn t mới lấy bằng xong mua xe mới chạy, thằng bảo hiểm thấy nó gọi mà sợ lun mà. Hên là thằng anh nó làm quản lý j của cái Bảo hiểm đó ở chi nhánh tổng ở Sài Gòn gọi dìa, chớ tụi nhân viên bảo hiểm ở tỉnh lờn mặt lun. 2 vc nó chạy cái quần què j cứ 1 2 tháng vẹt trầy cảng trầy đồ lần.

Hạng B2
28/5/19
253
315
63
36
Bồi thường thì là hợp lý bác, đằng này bảo hiểm tự hủy và chỉ trả lại mấy tháng phí bảo hiểm còn lại thôi. Đó là em thăy vô lý
Hợp đồng bảo hiểm có quy định 1 trong 2 bên tự hủy thì chỉ chịu hoàn phần còn lại, bh bồi thường nhiều có quyền từ chối tiếp thời hạn là bình thường. Như bon giãy chết, xe bị tai nạn càng nhiều sau phí bảo hiểm ốm đòn, chứ không dễ dãi như đông lào

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Nó xét thấy làm bh cho khách này không lời nên hủy đền bù phần còn lại. Khách cầm tiền đi mua chỗ khác là xong thôi. Cơ bản thì ở đây không ai thiệt cả. Nhưng ông này lái ẩu như vậy đi chỗ khác làm bh nếu họ phát hiện ra thì sẽ tính phí rất cao.