ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Liberty mức miễn thường là 1tr, bác sửa hết có mấy trăm k thì làm gì đc bảo hiểm. Tự đi mà làm cho nhanh còn kêu gì ạ
Bạn này nick tập lái chắc làm bên bảo hiểm mà chưa đọc rõ ý của mình.
Mình đang bực mình cái thái độ chứ làm ở đâu và giá rổ ra sao thì ai mà biết. Giá mấy trăm K đó là mình đoán vì trước đây cũng từng đi làm gara gần nhà.

Vì mình có đi thay phụ tùng tại hãng nên định tranh thủ đi tút lại sơn cho nên mới alo hỏi thì mới biết thêm một số vấn đề như trên. Chứ còn đã định giá đâu và đã gặp bảo hiểm đâu mà nói tự đi làm cho nhanh.

Có những thứ nho nhỏ thì cũng thử xem cách phục vụ của dịch vụ ra sao. Ví dụ tôi đi thay phụ tùng tại hãng honda, vào thì uống nước, cafe, ăn vặt miễn phí, để xe lại thì có xe 2b miễn phí.... Tôi thấy hài lòng chỗ đó và nhớ ra mình có bảo hiểm nhân tiện hỏi để sau này còn tái tục và thuận tiện hơn....

• Like
Reactions: Latumi
Tập Lái
18/7/16
46
14
8
37
Bạn này nick tập lái chắc làm bên bảo hiểm mà chưa đọc rõ ý của mình.
Mình đang bực mình cái thái độ chứ làm ở đâu và giá rổ ra sao thì ai mà biết. Giá mấy trăm K đó là mình đoán vì trước đây cũng từng đi làm gara gần nhà.

Vì mình có đi thay phụ tùng tại hãng nên định tranh thủ đi tút lại sơn cho nên mới alo hỏi thì mới biết thêm một số vấn đề như trên. Chứ còn đã định giá đâu và đã gặp bảo hiểm đâu mà nói tự đi làm cho nhanh.

Có những thứ nho nhỏ thì cũng thử xem cách phục vụ của dịch vụ ra sao. Ví dụ tôi đi thay phụ tùng tại hãng honda, vào thì uống nước, cafe, ăn vặt miễn phí, để xe lại thì có xe 2b miễn phí.... Tôi thấy hài lòng chỗ đó và nhớ ra mình có bảo hiểm nhân tiện hỏi để sau này còn tái tục và thuận tiện hơn....
bác đừng chụp mũ, em cũng là người dùng bt như bác thôi.
việc liberty đổi gara là bt bác ạ, gara thay chủ mới ngta thấy ko thích hợp tác nữa thì bên bh biết làm gì đc? bên đó vẫn sẵn sàng giải quyết cho bác mà, chỉ phải cái gara hơi xa chuút thôi chứ họ đâu có thoái thác đâu?

Bây giờ chẳng hạn bác mua đt samsung, sau đó samsung chuyển ttbh ra xa nhà bác là bác cũng tẩy chay đt samsung luôn ạ? e cũng là thằng đi bh xe rồi, cái gì đúng sai phải rõ ràng chứ k phải cứ k hợp ý mình là lên hô hào tẩy chay, nếu bh liberty nó ko chịu đền cho bác khi bác bị tai nạn thì e ủng hộ baác chơi khô máu lun

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
bác đừng chụp mũ, em cũng là người dùng bt như bác thôi.
việc liberty đổi gara là bt bác ạ, gara thay chủ mới ngta thấy ko thích hợp tác nữa thì bên bh biết làm gì đc? bên đó vẫn sẵn sàng giải quyết cho bác mà, chỉ phải cái gara hơi xa chuút thôi chứ họ đâu có thoái thác đâu?

Bây giờ chẳng hạn bác mua đt samsung, sau đó samsung chuyển ttbh ra xa nhà bác là bác cũng tẩy chay đt samsung luôn ạ? e cũng là thằng đi bh xe rồi, cái gì đúng sai phải rõ ràng chứ k phải cứ k hợp ý mình là lên hô hào tẩy chay, nếu bh liberty nó ko chịu đền cho bác khi bác bị tai nạn thì e ủng hộ baác chơi khô máu lun
Nhưng mà vị trí đó bên BH bảo chỉ đến chỗ đó thôi chứ ko chỗ khác được. Muốn làm gara khác thì cũng đến đó, em thấy lạ quá. Vậy là do em không rành rồi.
Trong khi bảo hiểm cũ thì bên đó báo em chụp hình xong xuôi đâu đó thì họ giám định và hướng dẫn mình ra gara ngay gần nhà làm (Gara gần nhà cũng đâu có liên kết với hãng bảo hiểm cũ).

Tập Lái
18/7/16
46
14
8
37
Nhưng mà vị trí đó bên BH bảo chỉ đến chỗ đó thôi chứ ko chỗ khác được. Muốn làm gara khác thì cũng đến đó, em thấy lạ quá. Vậy là do em không rành rồi.
Trong khi bảo hiểm cũ thì bên đó báo em chụp hình xong xuôi đâu đó thì họ giám định và hướng dẫn mình ra gara ngay gần nhà làm (Gara gần nhà cũng đâu có liên kết với hãng bảo hiểm cũ).
bác đã gọi cho những bên nào rồi? gọi cho đường dây nóng của liberty chưa hay chỉ gọi cho sale đã bán hàng cho bác

• Like
Reactions: ium
Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
bác đã gọi cho những bên nào rồi? gọi cho đường dây nóng của liberty chưa hay chỉ gọi cho sale đã bán hàng cho bác
Bác này nói mình k phải người BH nhưng nói y chang chả làm Liberty trước đây. Mình gặp 1 cú và cạch luôn.

• Like
Reactions: ium
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Em gọi số hotline của hãng chứ ko gọi cho cá nhân đâu bác. Thực ra em thấy hơi bất ngờ vì nó khác như mình nghĩ. Nếu có ai làm ở hãng thì có thể nghe lại ghi âm, chắc chắn là em ấy nói kiểu gì thì anh cũng vui lòng chạy ra Chervolet BH giúp em.

Tập Lái
18/7/16
46
14
8
37
Bác này nói mình k phải người BH nhưng nói y chang chả làm Liberty trước đây. Mình gặp 1 cú và cạch luôn.
KO hiểu bác đang nói gì nữa, bác dùng tiếng Việt giúp e với :D

BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Thật ra, đề tài bảo hiểm là tế nhị vì bên bán bảo hiểm không có đủ thời gian để tư vấn hết các tình huống sẽ xẩy ra, chỉ nói những tình huống chính, quan trọng. Và, bên mua bảo hiểm cũng chủ quan, không tiếp thu kỹ những điều người bán bh tư vấn. Nói chung, mình xác định mua bh là để giảm thiểu rủi ro khi không may có những tổn thất lớn thôi bác. Không nên suy nghĩ phải làm bh cho huề (hoặc có lời) so với số tiền mình mua. Suy cho cùng, công ty bảo hiểm cũng là công ty làm kinh tế; ngoài yếu tố nhân văn ra, họ cũng cần có lời.

Mình từng là nhân viên bán bảo hiểm của Liberty và cũng đã từng mua bảo hiểm của các hãng bảo hiểm khác cho 6 xe sử dụng. Cái cốt lõi là mua đúng gói sản phẩm phù hợp với lối suy nghĩ của mình.