Tập Lái
11/10/16
18
7
3
39
Mấy bác cho mình hỏi, nếu mình đụng xe khác, lỗi do mình, thì mình có được gọi cho bh trách nhiệm dân sự đến đền cho xe khác không (xe mình thì đã có bảo hiểm thân vỏ lo rùi), VD: mình ủi móp đít em lé sợt, thì lấy tiền đâu mà đền, vậy kêu thằng bh trách nhiệm dân sự đền được ko? và nếu được thì thủ tục ra sao?
Thanks

Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Em sử dụng của BH Li hơn 5 năm rồi, mức miễn thường là 1tr/vụ. Bị trầy xước sơn 3 lần, ký HĐ mới bắt nâng lên miễn thường 02tr/vụ, hỏi tại sao KH thân thiết lại làm như vậy, Cty giải thích bồi thường hơn 3 lần là phải nâng mức miễn thường lên. Có nghĩa là Cty chỉ quan tâm đến khách hàng nào ít bồi thường, còn bồi thường từ 3 lần trở lên là muốn đuổi cho dù anh có tin dùng bao nhiêu năm cũng ko quan tâm. Chắc phải kiếm Cty khác, chẳng coi khách hàng thân thiết ra gì cả :3dcuoi:
Bác cứ thử dịch vụ khác qua từng năm khi nào mà vừa ý thì thui..nói chứ có PVI,Bảo Việt..cứ thử xem nó ra sao..và như e đã nói là chỉ nên mua bảo hiểm của người sale có trách nhiệm và khi bồi thường thì nhớ ló mặt ra làm hồ sơ là được..kkk.. ko ít thì nhìu cũng điền được cái hồ sơ hay hỏi khách về dịch vụ để biết mà phục vụ cho tốt hơn... pvi e chỉ 500k/ vụ cho xe không kdoanh... 1.000k cho xe kinh doanh khi làm bồi thường thui bác..e bán uy tín thương hiệu chứ ko bỏ của chạy lấy người sau khi đã kí hợp đồng bh xong nên bác yên tâm..

Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Đuo
Mấy bác cho mình hỏi, nếu mình đụng xe khác, lỗi do mình, thì mình có được gọi cho bh trách nhiệm dân sự đến đền cho xe khác không (xe mình thì đã có bảo hiểm thân vỏ lo rùi), VD: mình ủi móp đít em lé sợt, thì lấy tiền đâu mà đền, vậy kêu thằng bh trách nhiệm dân sự đền được ko? và nếu được thì thủ tục ra sao?
Thanks[/QUOTE
Được chứ bác..cứ hotline cty đó mà gọi bắt họ xuống hiện trường hoặc hướng dẫn mình trực tiếp để hoàn chỉnh hồ sơ..do phải có biên bản của CA nên bạn bắt buộc phải gọi họ..cứ lôi máy ra mà chụp lại nếu CA+bảo hiểm chưa xuống..rồi đợi CA+Bh hoàn tất hồ sơ tại chỗ..nộp lại giấy tờ cần thiết cho BH..đợi giải quyết thui..bác cứ lật thẻ bảo hiểm ra mà xem bh dân sự bồi thường 100tr/vụ về tài sản..lé sợt thì cũng là xe..như mô tả của bác thì bh đủ đền đấy nếu xe chỉ mót đít hay xệ cản..

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Tập Lái
23/12/08
13
3
3
Liberty tệ tới mức không trả lời mail khách hàng.Vừa rồi mình nhận mail renew hợp đồng,lúc mua xe mới đóng khoảng 10tr/năm.Giờ là năm thứ 3 rồi mà báo giá renew là 9tr/năm,miễn thường 1tr/vụ.Mình viết mail hỏi có giảm giá không ? Từ đó đến hôm nay không nhận được phản hồi nào.Dịch vụ quá tệ. Chia tay sớm bớt đau khổ.
Bác nào chia sẽ nên mua BH nào tốt giúp em ?

• Like
Reactions: Latumi and long265
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Liberty tệ tới mức không trả lời mail khách hàng.Vừa rồi mình nhận mail renew hợp đồng,lúc mua xe mới đóng khoảng 10tr/năm.Giờ là năm thứ 3 rồi mà báo giá renew là 9tr/năm,miễn thường 1tr/vụ.Mình viết mail hỏi có giảm giá không ? Từ đó đến hôm nay không nhận được phản hồi nào.Dịch vụ quá tệ. Chia tay sớm bớt đau khổ.
liberty giờ thua rồi

Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35

bác cần mua pvi thì em xin phép check inbox bác.

Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Có bác nói rằng phải gặp những bồi thường lớn mới thấy giá trị của Liberty cơ... còn những thứ lặt vặt như zầy các bác sẽ k thấy được giá trị của Liberty đâu (???)

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Có bác nói rằng phải gặp những bồi thường lớn mới thấy giá trị của Liberty cơ... còn những thứ lặt vặt như zầy các bác sẽ k thấy được giá trị của Liberty đâu (???)
đúng là vậy mà bác. sale bán xe bảo em xe trầy thì đợi nhiều nhiều rồi làm luôn :D ít quá làm tốn công :D. Gãy thanh nẹp inox cũng chuyện bt. đợi nhiều nhiều làm luôn.
em mới lái nên hay quẹt nhẹ nhẹ. chắc gần Tết làm cho mới. :p

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Em cũng ký HĐ với liberty năm ngoái hình như mức miễn thường là 1tr. Khi ký thì bên BH đến giám định khí thế, nói có liên kết với Honda Biên Hoà... blah blah thủ tục nhanh gọn nhẹ.
Nay xe em bị trầy xước một vài đường định đi tút lại alo cho tổng đài, sau khi chờ chuyển máy mấy trạm thì bạn CSKH nói hết liên kết với Hãng honda tại BH rồi, hỏi bên BD thì cũng hổng có liên kết đâu nha anh (hay ghê, khi mua thì bên em toàn liên kết chính hãng...)
Bực quá nói tới lui một hồi bạn ấy chuyển qua người tư vấn bán BH cho em, bạn bán BH vừa nói vừa cười nhẹ nhàng kêu để em hỏi lại rồi trả lời anh sau.
Tuyệt, cũng may năm nay định tiếp tục mà thôi vậy. Vì xe cũng ít đi

• Like
Reactions: QT75