Hạng D
11/3/15
1.881
5.172
113
dạ do xe e bị nhiều hơn 10 triệu nên đòi phải có biên bản của CSGT mới chịu bồi thường :(
Em không rành bảo hiểm lắm. Nhưng trong hợp đồng của bác có chỗ nào ghi nhiều hơn 10tr phải có biên bản của CSGT không? Nhân viên tư vấn thì chưa bao giờ nói với bác rồi. Vậy tụi nó kiếm cớ theo quy định là quy định nào? Hãng này giới thiệu là của Nhật mới vào Việt Nam. Bác làm căng xem tụi nó giải quyết sao.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.821
113
40
dạ thú thực e cũng chưa có kinh nghiệm mấy chuyện này cứ nghĩ là bảo hiểm đã rõ ràng 2 chiều, mình lỗi hay người ta lỗi cũng được đền nên cứ làm đúng nào ngờ đời không được như mơ :(
Úi họa vô đơn chí!? Bgio sao gòi!?

• Like
Reactions: mrlonely1201
Hạng D
24/7/12
4.193
13.291
113
Nếu tình trạng như thế thì em về tự xử cho rồi, chớ dính vào CA như thế bên BH hay này nọ lung tung

• Like
Hạng C
28/7/14
569
769
93
Bảo hiểm UIC có mặt tại Việt Nam đã từ lâu, tuy nhiên về BH vật chất xe oto thì mới có sau này.
Bác cứ làm căng lên coi sao, em cũng mới mua thằng này được 8 tháng, chưa sử dụng lần nào.
bác chủ chưa có kinh nghiệm, tông xe tải hư hỏng nhẹ thì cần gì CA. cứ tự húc gốc cây là xong hết.

Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Nếu đáng ra thì e có lỗi UIC phải đền cho xe e và cả xe tải, nhưng vì xe tải ko bị gì nặng nên e chỉ gởi bác xe tải 500k tiền cái đèn signal thôi ah. chứ e cũng ko bắt UIC đền cho xe tải, chỉ là bây giờ xe e bị thế UIC cũng đang kiếm cớ không đền cho xe e luôn mới ức bác ah.
BH UIC sẽ không đền cho xe tải vì bác không có bảo hiểm TNDS bắt buộc mua của UIC.

• Like
Hạng B1
9/11/15
84
86
18
37
Bảo hiểm UIC có mặt tại Việt Nam đã từ lâu, tuy nhiên về BH vật chất xe oto thì mới có sau này.
Bác cứ làm căng lên coi sao, em cũng mới mua thằng này được 8 tháng, chưa sử dụng lần nào.
bác chủ chưa có kinh nghiệm, tông xe tải hư hỏng nhẹ thì cần gì CA. cứ tự húc gốc cây là xong hết.
quả thật là e cũng chưa có kinh nghiệm nhưng mà nặng hoặc nhẹ ở đây là theo giá tiền bác ah,
trên 10tr thì bên đó định nghĩa là nặng phải có công an, dưới 10 tr thì mới là nhẹ.
Mình là người sử dụng, thấy xe đụng như vậy đâu có định giá được là bao nhiêu tiền có trên 10tr hay ko? :(

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Rút kinh nghiệm đi bác.. lần sau nếu trường hợp tương tự bác dàn xếp với xe tải rồi chạy vào chỗ bhiểm nói tự đụng vào đâu đó sẽ nhanh hơn bác ơi ...
Bài học vở lòng cho bác nào mới chơi vơi bảo hiểm oto lần đầu!

Hạng B1
9/11/15
84
86
18
37
Nếu tình trạng như thế thì em về tự xử cho rồi, chớ dính vào CA như thế bên BH hay này nọ lung tung
Đúng rồi đó bác, mua bh 10 tr, bây giờ dưới 10tr mới đền, thế thì mình xài tiền mình ah
Nếu mình ko có sự cố thì lấy trọn 10tr của mình ah, dịch vụ mà chắc ăn thế thì khách hàng luôn là người thua thiệt