Hạng B2
20/12/14
197
139
43
Để dính vào CSGT làm chứng thì mệt mỏi lắm. Giờ bác nhỏ nhẹ với mấy anh BH, họ có cách làm hết đó. Chứ căng lên thì mình phải đợi, ko có xe đi lại.

Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
nếu bên Liberty thì thủ tục thế nào vậy bác, có như UIC này ko? nếu thủ tục ko rườm rà năm sau e chuyển qua Liberty
Bên nào cũng có chính sách bồi thường riêng hết nên em không thể nói bên nào tốt, bên nào xấu. Nhưng trong trường hợp này bác bị "dở" vì tai nạn có báo BH, chụp hiện trường đầy đủ mà lại không có BB Công an. Công ty BH có thể lấy lý do bác "thỏa thuận" với bên thứ 3 và từ chối bồi thường.

Hạng D
10/12/13
2.510
6.197
113
Giờ chia làm 2 lần mà làm thôi bác.
Sau đó hết bảo hiểm kiếm thằng khác mà mua.

Đa số BH xe theo em làm là lỗ chứ đâu lời nhiều.

• Like
Reactions: mrlonely1201
Hạng D
16/7/13
1.304
14.641
113
Rút kinh nghiệm đi bác.. lần sau nếu trường hợp tương tự bác dàn xếp với xe tải rồi chạy vào chỗ bhiểm nói tự đụng vào đâu đó sẽ nhanh hơn bác ơi ...
Good idea....

• Like
Hạng B2
18/7/14
212
262
63
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác trong diễn đàn
Số là mua dc con Civic cũ lúc mua thì kiểm tra xe trong Honda Cộng Hòa, thấy dịch vụ cũng ok, lúc vào đây thì được các sale bảo hiểm bên UIC ( United Insurance Company of Viet Nam) tư vấn là mới chạy xe cũng dễ va quẹt, nên mua bảo hiểm cho yên tâm có chuyện gì cũng không phải lo người ta đụng mình, hay mình đụng người ta đều được bảo hiểm lo hết... rồi tất cả sửa chữa đều được làm ở chính hãng Honda Cộng Hòa nên e cũng xuôi tai

Đây là giấy chứng nhận bảo hiểm

Bảo hiểm UIC Honda Cộng Hòa kiếm cớ không bồi thường.

Tuần trước, khi đến trạm thu Phí e lo loay hoay lấy tiền thì đâm vào đít 1 bác xe tải,
E liền gọi ngay cho hot line bảo hiểm, 10 phút sau, có 1 a gọi lại hướng dẫn e là phải chụp hình lại hiện trường viết biên bản và gọi công an đến giải quyết.
E có trao đổi với bác tài xế xe tải là sẽ gọi công an đến, nhưng bác xe tải không chịu,
vì e chạy sai, đâm từ sau lên, nếu gọi CSGT thì sẽ kéo xe cả 2 về , mình thì ko sao, bác ấy là xe kinh doanh, ko thể như vậy được. E liền gọi lại cho Bảo hiểm và nói vậy, bảo hiểm nói vậy thì chup hình hiện trường và làm 1 bảng tường trình sự việc, nhờ người ở đó làm chứng và ký vào, e làm theo đầy đủ, e phải đưa bác tài xế xe tải 500k vì gãy cái signal của bác ấy.

Như các bác đã thấy ở trên thì xe e bị hỏng cái capô, và cái lazăng , mất logo, trầy xước
Sáng thứ 2 tuần này 12/9 e đem xe lên Honda Cộng Hòa, làm biên bản, giấy tờ các kiểu, chup hình, UIC hẹn e thứ 3 sẽ có bảo hiểm gọi lại để báo kết quả.
Chờ đến chiều thứ 4 hôm nay thì có 1 anh tên Hoàng bên bộ phận đền bù gọi điện thoại đến và thông báo những hư hỏng của e được Honda Cộng Hòa báo giá 19 triệu.
Nhưng theo quy định thì những đền bù hơn 10 triệu thì phải có giấy tờ chữ ký của CSGT
nên nói e là thay vì cái capô đó thay là 10tr thì không thay mới mà sửa lại để bớt chi phí dưới 10tr
e không đồng ý vì trong bảo hiểm có ghi rõ ràng
điều 2, thay thế mới bộ phận.

E có liên lạc lại với Honda Cộng Hòa thì ở đây cho biết là bảo hiểm yêu cầu không thay mà chỉ gò lại để tiếc kiệm chi phí, nhưng Honda Cộng Hòa không chấp nhận.
Sau khi e không đồng ý thì UIC nói sẽ không giải quyết trường hợp này, yêu cầu bổ sung giấy tờ có chữ ký của CSGT
Rõ ràng trong chuyện này UIC đã luồn lách làm khó khách hàng để không trả tiền bảo hiểm
Lúc xảy ra tai nạn đã đồng ý chỉ chụp hình và làm bảng tường trình có người làm chứng.
Bây giờ mọi chuyện xong xuôi thì yếu cầu phải có CSGT làm biên bản.
nếu dưới 10 triệu mới giải quyết thì e mua bảo hiểm để làm gì, e để 10tr mua bảo hiểm đó, khi gặp chuyện e đưa ra gara làm nhanh gọn
Bây giờ phải chờ đợi có khi lại bị kiếm cớ mất luôn tiền
Giay tờ thì ghi rõ thay mới, bây giờ thì lại đòi sửa chứ ko thay
Có ai mua bảo hiểm mà muốn sử dụng đâu, ai cũng muốn V1 nguyên zin.
bây giờ xảy ra chuyện, mình đã lo xa mua bảo hiểm, giờ rước thêm cục tức vào người, 11 giờ đêm phải lên đây tâm sự với các bác cho đỡ tức

Nắm áo saleman nào đã giới thiệu dịch vụ cho anh, alo hẹn giờ giấc sửa chữa rồi phi lên showroom.
Vụ đụng xe tải là anh đã sửa chữa rồi nhoen. Vụ sửa lần nàymột vụ mới bị sáng nay :)

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Theo em hiểu thì cái nào sửa được thì chỉ được sửa thôi. Lấy ví dụ bác không thể vì một vết trầy trên cái ốp kính gương chiếu hậu mà đòi thay nguyên cái gương chiếu hậu. Chỉ thay thế khi không thể sửa chữa, như em bữa đi QL55 bị đá văng nứt kiếng chắn gió, mà kiếng chắn gió thì chỉ có thay chứ đâu có sửa được, đại loại vậy. Quan trọng là bác chủ lại không chịu sửa chữa, chỉ muốn thay mới nên mới ra chuyện này.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Cái công ty BH này nghe lạ quá, mà giải quyết cũng lạ luôn, thôi cố gắng đấu tranh đến cùng kể cả d0u7a lên mạng xã hội để mọi người cùng cạch mặt cty BH này luôn

• Like
Hạng B1
9/11/15
84
86
18
37
Theo em hiểu thì cái nào sửa được thì chỉ được sửa thôi. Lấy ví dụ bác không thể vì một vết trầy trên cái ốp kính gương chiếu hậu mà đòi thay nguyên cái gương chiếu hậu. Chỉ thay thế khi không thể sửa chữa, như em bữa đi QL55 bị đá văng nứt kiếng chắn gió, mà kiếng chắn gió thì chỉ có thay chứ đâu có sửa được, đại loại vậy. Quan trọng là bác chủ lại không chịu sửa chữa, chỉ muốn thay mới nên mới ra chuyện này.
bác đọc lại giúp, Honda cộng hòa không đồng ý sửa mà bắt thay mới chứ ko phải riêng ý của e!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng B1
28/9/15
92
110
33
cái này là hậu quả để lại của việc xe tải dìu xe bác qua trạm thu phí hở.

bảo hiểm thì mốn giảm chi phí đền bù nên chỉ muốn sửa, còn bác chủ thì muốn nguyên zin như mới nên lại thích thay mới, cuối cùng thì bức xúc và nặng đầu lại là bác chủ.