O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam
RE: Bao nhiêu bác đã từng lái xe 4B sau khi uống bia,rượu???

Em thì uống vào là đi chậm, càng nhiều càng chậm, chậm dần đến mức không đi luôn.:D:D:D Mà max của em là 2 chai bia. Bữa nào biết mình sẽ phải uống cỡ 2 chai thì không chạy xe bao giờ :):) Taxi là thượng sách :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: Răng

Mà max của em là 2 chai bia.
2 chai người ta không kêu là uống mà kêu là súc miệng bác ơi!!! Nói thật ờ Sài gòn khi đi nhậu thì tui thường đi xe ôm hay taxi, còn đi đâu xa thì tui lấy xe hơi đi cho tiện giờ giấc đi về, với lại khi làm tài xế thì uống ít lại, chừa đường về. Lâu lâu mới phá lệ uống nhiều một bữa. Hổng biết phá lệ được bao nhiêu lần nữa???:D

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

:D Nhắc đến chuyện này làm tui nhớ lại chuyện hồi xưa....... Đi làm hết giờ làm chiều thứ 7 cùng vài chiến hữu làm một chầu linh đình .trong lúc hứng chí cả lọn rủ nhau đi Đà Lạt chơi . UH !! lúc đó chạy xe nhìn mấy cái đèn xe đi ngược chiều 2 đèn nó loang loáng thành 4 hay 8 đèn gì đó không hà Vậy mà 3 h sáng cũng mò lên tới nơi có lẽ được "bà trợ"....
Nói thiệt nghĩ lại thấy mình liều wá .bây giờ bảo tôi làm lại "bố bảo "cũng chẳng dám.

Đúng là không nên uống rượu bia khi tham gia giao thông thật. Nhưng đâu phải cứ bơm tí men vào máu là không còn làm chủ được tay lái nữa đâu mà các bác sợ thế. Chính vì vậy, luật vẫn cho phép cầm tay lái khi trong máu có tí cồn mà ! Luật chỉ cấm là uống nhiều hơn ngưỡng cho phép đó thôi. Nhiều lúc mình không thể tránh được, bắt buộc phải uống vài chai thì làm sao???

Trích đoạn: Chit

Thưa các bác, theo quy định của nhà nước thì khi lái xe : nồng độ cồn trong máu cấm vượt wá 80mg/100ml máu và nồng độ cồn trong khí thở cấm vượt wá 40mg/1l khí thở

Nhưng bác ơi thế thì nó tương đương với bao nhiêu chai bia Hà Nội hoặc bao nhiêu chén Hanoi Halico hở bác ????

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Trích đoạn: saigonvw

Hôm nào mà E đi of về thì ze xe vô nhà rất chuẩn, nhiều khi sáng hôm sau không biết làm thế nào để ze ra nữa :D:D:D

Bác này chắc uống nhiều. Tối về đã dze xe vô nhà rồi sáng hôm sau muốn ra thì phải đi tới chứ, bác lại dze nữa chứng tỏ vẫn còn say:D

Hạng B2
9/3/07
132
0
0

Hôm nào mà E đi of về thì ze xe vô nhà rất chuẩn, nhiều khi sáng hôm sau không biết làm thế nào để ze ra nữa :D:D:D

Trích đoạn: NNS
có hôm em uống rượu, đánh xe vào ngõ nhà thằng bạn đánh chắn. 4 tiếng sau tan hội đi ra, tỉnh rượu, ko hiểu sao lúc vào mình đi cái xe vô được ngõ này. Lùi ze lồi mắt mãi mới ra được

Hai bác này hay nhỉ, chắc lúc í liều quá nên không sợ... trầy xe :D:D:D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: Nguyen
Bác này chắc uống nhiều. Tối về đã dze xe vô nhà rồi sáng hôm sau muốn ra thì phải đi tới chứ, bác lại dze nữa chứng tỏ vẫn còn say:D

em thì ....hôm nào khỏe mới dze vào nhà còn hôm nào
cứ đưa đầu vô cho nhanh ...

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

em thì ....hôm nào khỏe mới dze vào nhà còn hôm nào cứ đưa đầu vô cho nhanh ...

nhưng em nghe người ta đồn là bác chưa bao giờ dze xe vào nhà thì phải. [8D]

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.095
113

Trích đoạn: cuongvx
Nhưng bác ơi thế thì nó tương đương với bao nhiêu chai bia Hà Nội hoặc bao nhiêu chén Hanoi Halico hở bác ????

Ít hơn các bác nghĩ rất nhiều!

Người bình thường có khoảng 4.5l máu, vì thế để nồng độ cồn trong máu đạt đến mức 80mg/100ml máu thì cần khoảng 380ml bia (ở nồng độ cồn 12%). Nếu tính thêm việc cồn không ngấm hoàn toàn vào trong máu thì ta có thể đưa ra con số là khoảng 1 lon bia 330ml. Nếu uống rượu thì cần ít hơn nhiều!

Tùy theo cơ địa từng người thì với nồng độ cồn này, có người say, người không nhưng đều ảnh hưởng đến khả năng điều khiển xe và đều vi phạm nếu bị đo!!! Ở nước ngoài anh em làm rất chặt vụ này nên cứ uống bia là khỏi lái xe!!!

Last edited by a moderator: