Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
RE: Bao nhiêu bác đã từng lái xe 4B sau khi uống bia,rượu???

Trích đoạn: asiantiger

Tui mới đọc bên mục "họp mặt thành viên" thấy các bác trong Hội Captiva họp mặt và uống bia tưng bừng kìa, trong khi xe Cap của các bác ấy đậu đầy trước nhà hàng. Vậy mà có sao đâu ! Sau mỗi lần uống vài chai, Tui thường áp dụng cách này để kiểm tra xem mình còn đủ khả năng để cầm lái hay không, các bác xem có áp dụng được không nhé : Tui đếm to từ 1 đến 10 và sau đó đếm ngược lại từ 10 đến 1. Đếm từ từ, lập đi lập lại như vậy 10 lần. Nếu không vấp lần nào là ok. lái vô tư. Còn vấp ít nhất 1 lần thì bỏ xe đó, về taxi, hoặc kêu người nhà xa chạy về.
Nhưng khi chưa / không uống bia rượu bác có đếm suôn sẻ đủ 10 lần không ?[&:]
em bình thường, như lúc đang ngồi gõ này, mà bảo đểm như bác đủ 10 lần có khi còn không xong, đếm chầm chậm một hồi quên không biết đếm được mấy lần rùi :D

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

@ThichMAZ: bác góp ý cho mấy xxx của mình đi. Sao mấy quan bác nước mình đi nước ngoài nhiều nhưng sao chưa học hỏi được những cái hay của họ nhỉ?

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: maihan

@ThichMAZ: bác góp ý cho mấy xxx của mình đi. Sao mấy quan bác nước mình đi nước ngoài nhiều nhưng sao chưa học hỏi được những cái hay của họ nhỉ?

Có đó chứ, các bác nhà mình mua máy đo nồng độ cồn về trang bị cho nhân viên sử dụng nhưng mới lô đầu tiên đã có chuyện, máy người ta bán có vài chục thì các bác cơi lên gần cả trăm. Dư luận làm rùm beng lên nên dẹp, anh em ta nhậu tiếp.:D

Hạng B2
8/3/06
376
220
61

Từ ngày có xe lái em và bạn em bỏ bớt, trứớc 03 thằng thường chơi hềt 01 thùng (20 chai) thời gian sau này cũng uống hết 20 chai nhưng bỏ bớt 01 thằng ra ngoài:D

Tập Lái
3/3/07
19
0
0

Có bác nao khi uống xong de người vào nhà chưa vậy??:D

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

Trích đoạn: tanta

Trích đoạn: saigonvw
Hôm nào mà E đi of về thì ze xe vô nhà rất chuẩn, nhiều khi sáng hôm sau không biết làm thế nào để ze ra nữa :D:D:D

Trích đoạn: NNS
có hôm em uống rượu, đánh xe vào ngõ nhà thằng bạn đánh chắn. 4 tiếng sau tan hội đi ra, tỉnh rượu, ko hiểu sao lúc vào mình đi cái xe vô được ngõ này. Lùi ze lồi mắt mãi mới ra được

Hai bác này hay nhỉ, chắc lúc í liều quá nên không sợ... trầy xe :D:D:D
không phải liều, mà lúc ý chân tay dẻo hơn lúc tỉnh. Em tự tin đi vô vì thằng bạn bảo ngõ nhà nó có chỗ quay đầu đựơc, thế là em hoành tráng chui vào. lúc ra không quay nổi, quay ra chửi thằng bạn thì nó bảo vẫn thấy một thằng chạy con Terios quay ngon. Bố khỉ, em chạy con Cap, dài hơn đến cả m