Hạng B1
20/8/15
54
28
18
39
Lithium nghe cứ như pin không chai ấy bác nhở? tuổi thọ của ắc quy vision này gấp 5 lần so với ắc quy thường cơ á??? bác nói thật hay chém ró thế?????
E đang sử dụng ắc quy lithium của hãng Vision này đây, mới dùng được hơn 1 năm nhưng e thấy ưu điểm của nó là nhẹ hơn ắc quy axit chì khá nhiều đó ạ, tiết kiệm xăng và năng lượng điện. Thấy ông bán hàng bảo là tuổi thọ gấp 5 lần so với ắc quy axit chì thông thường, cái này thì e chưa kiểm chứng được. Nhưng xài phải công nhận là dòng ắc quy này có dòng điện khởi đầu cao và ổn định.

• Like
Reactions: phongluu661
Hạng B1
20/8/15
54
28
18
39
Nếu xe bình thường em dùng ăc quy axit thì được 2 năm, mà theo như bác nói ăc quy Vision gấp 5 lần tuổi thọ nghĩa là dùng được hẳn 10 năm lận?? Nghe cũng hoành đấy, em đợi bác coi 10 năm sau đã phải thay chưa để lúc đó em mua hô hô
Bác cứ đợi đi, chắc lúc e thay cái ắc quy Vision này thì chắc cũng phải thay đến 5 lứa accu thông thường nhỉ? :D Thực ra e cũng tính toán mãi rồi mới đầu tư đó chứ! Đầu tư 1 lần dùng cho lâu dài, chứ cứ được 1 hoặc 2 năm dùng thấy bực mình lắm!

• Like
Hạng B2
19/5/15
119
64
28
41
Khả năng là tạch ắc quy cũng cao, nhưng khả năng mà gấu nhà bác bị ông thợ thịt lừa cũng khá là cao. :3dchientrung: Mấy chị em phụ nữ khoản này không biết vào thợ nó nói thế nào mà chẳng nghe. Thế nào mà chẳng thấy là đúng. Thôi rút kinh nghiệm đê, lần sau kiểm tra cho gấu kĩ càng vào. Không là vẫn tiếp tục được nghe cải lương miễn phí đó.

• Like
Hạng B1
19/10/15
52
41
18
36
Ắc quy lithium này mới, không chứa axit và chì nên an toàn trong quá trình sử dụng, cũng không lo phải bảo dưỡng thường xuyên. Mà ưu điểm lớn nhất là tuổi thọ của nó phải gấp 5 lần so với những ắc quy axit chì thông thường :) Hãng Vision đi tiên phong trong mảng ắc quy lithium này mà bác!
Tuổi thọ gấp 5 lần so với ắc quy thông thường cơ á? Bác cho e xin cái địa chỉ bán ắc quy lithium của hãng Vision này e phát, mua luôn và ngay, nếu như bác nói, tối thiểu cũng phải được 5 năm mà lại không lo cái khoản bảo dưỡng thì còn gì bằng. Like mạnh!

• Like
Reactions: IRC.Vietnam
Hạng B1
19/10/15
52
41
18
36
Khả năng là tạch ắc quy cũng cao, nhưng khả năng mà gấu nhà bác bị ông thợ thịt lừa cũng khá là cao. :3dchientrung: Mấy chị em phụ nữ khoản này không biết vào thợ nó nói thế nào mà chẳng nghe. Thế nào mà chẳng thấy là đúng. Thôi rút kinh nghiệm đê, lần sau kiểm tra cho gấu kĩ càng vào. Không là vẫn tiếp tục được nghe cải lương miễn phí đó.
E cũng nghĩ là bị thịt lừa, nhưng không dám ý kiến ý cò gì với gấu. Ý kiến gấu nhẫy cẫng lên tại ai thì còn mệt nữa. Ngồi im nghe cải lương, luôn luôn lắng nghe và luôn luôn thấu hiểu :D Nên phải cẩn thận chứ nếu có lần sau nữa chắc được thu gọn riêng cho 1 góc mà ngủ. :3dnhiumay:

Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Làm gì có quy định nào là bao giờ nên thay ắc quy đâu bác, chỉ cảm thấy là ắc quy yếu cần phải thay thì thay thôi. Bác thớt như vậy là sai rồi, như e cứ lâu lâu là phải sờ đến xe vợ một lần, cũng phải lượn lờ xem có vấn đề gì ko? Bác như vậy là hơi bị vô cmn tâm đới! :3dchientrung:

• Like
Hạng B1
2/5/16
60
41
18
43
Nếu đi Lead mà mua cho vợ bác mua ắc quy bằng pin lithium của hãng vision mà thay. E cũng mới thay cái ắc quy này cho con Lờ Ích của gấu xong. Tuổi thọ của dòng ắc quy này cao, mà quan trọng nữ giới đi không biết gì về xe, sử dụng ắc quy này nó cũng an toàn hơn ắc quy axit chì.
Bác ơi! Quả ắc quy lithium của hãng Vision này nếu mua thì có thể mua ở đâu ạ? Bác cho e xin cái địa chỉ được không? Mà có hãng nào có ắc quy này nữa không ạ? để còn biết mà so sánh giá mà mua ;) Cẩn tắc vô áy náy.

Hạng B1
23/3/15
63
39
18
ircvietnam.com
Tuổi thọ gấp 5 lần so với ắc quy thông thường cơ á? Bác cho e xin cái địa chỉ bán ắc quy lithium của hãng Vision này e phát, mua luôn và ngay, nếu như bác nói, tối thiểu cũng phải được 5 năm mà lại không lo cái khoản bảo dưỡng thì còn gì bằng. Like mạnh!
Gấu mới thay ắc quy xong bác còn mua làm gì? Cứ hỏng cái ắc quy kia đã rồi thay mới, chứ tội gì mà phải vội vội vàng vàng, đâu còn có đó thịt chóa còn có mắm tôm cơ mà :3dquaytay:

• Like