Hạng B1
23/3/15
63
39
18
ircvietnam.com
Hỏi trước còn mua cho con ắc quy xe số của e, cũng được 3 năm rồi, chắc cũng đến giai đoạn phải thay, thay đi test trước cho nó yên tâm. Nếu như mà ngon, e đổi luôn ắc quy lithium vision cho xe gấu, e dùng cái ắc quy gấu mới thay.
Lần này rút kinh nghiệm ác nhỉ? :3dchongchong: Test thử trước ắc quy cho Gấu. Duyệt cho bác đấy, nhưng dòng ắc quy lithium này của Vision được bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 2 năm cơ mà, cứ test thoải mái đi :D

• Like
Reactions: phongluu661
Hạng B1
19/10/15
52
41
18
36
Bây giờ thì chắc bác phải kiểm tra xe của gấu thường xuyên rồi, các dòng xe khác thì e không rõ, chứ như xe Lead của gấu e đợt trước cứ khoảng 8 tháng là thấy tạch ắc quy một lần, lúc đầu cứ nghĩ rằng mình mua phải ắc quy đểu sau mấy lần mới nghi nghi mang ra thợ kiểm tra lại thì hóa ra hỏng sạc. Thay cái phải gần 2 năm mới thay một cái ắc quy mới :D
Thanks bác! Cái khoản này e gà lắm, bác mà không nói chắc lại cứ nghĩ là mua phải ắc quy đểu thật ý chứ :3dchientrung: Vì bây giờ e thấy các bác cũng nói là ắc quy hàng fake nhiều mà.

Hạng B1
19/10/15
52
41
18
36
Lần này rút kinh nghiệm ác nhỉ? :3dchongchong: Test thử trước ắc quy cho Gấu. Duyệt cho bác đấy, nhưng dòng ắc quy lithium này của Vision được bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 2 năm cơ mà, cứ test thoải mái đi :D
=)) =)) =)) Phải rút kinh nghiệm chứ bác ơi! Bác phải nghe vợ e nói thì bác mới biết nó kinh khủng thế nào, nói không biết mệt mỏi. Đài e còn tắt được chứ có khi gấu e tối ngủ mơ cũng phải lẩm bẩm. Xin lỗi cho e 1 phút nói xấu vợ :3dquaytay:

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Nếu đi Lead mà mua cho vợ bác mua ắc quy bằng pin lithium của hãng vision mà thay. E cũng mới thay cái ắc quy này cho con Lờ Ích của gấu xong. Tuổi thọ của dòng ắc quy này cao, mà quan trọng nữ giới đi không biết gì về xe, sử dụng ắc quy này nó cũng an toàn hơn ắc quy axit chì.
Đi Vision mà dùng ắc quy Vision này có được không bác? :D E nói đùa đấy, e cũng đang xài ắc quy của hãng Vision, ngày trước xài là vì nó đồng bộ luôn với hãng xe đó. Sau thì xài vì nó bền mà độ an toàn cũng cao sử dụng cũng yên tâm hơn. E nhớ là hãng này có mặt trên thị trường cũng khá lâu rồi đó ạ!

Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê
Ắc quy lithium này mới, không chứa axit và chì nên an toàn trong quá trình sử dụng, cũng không lo phải bảo dưỡng thường xuyên. Mà ưu điểm lớn nhất là tuổi thọ của nó phải gấp 5 lần so với những ắc quy axit chì thông thường :) Hãng Vision đi tiên phong trong mảng ắc quy lithium này mà bác!
bao nhiêu tiên2 vây5 bác?

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
Lead đâu có giò mà đạp
May đấy, Vợ mình thì bảo anh ra mà đẩy em taxi về

Tập Lái
10/4/17
10
1
3
33
vợ nói gì nghe nấy ;)) ng đàn ông như cụ hiếm có khó tìm :)) e thích đó ;)))

Hạng B1
30/12/16
54
53
18
Tp hcm
Con wave còi của em sau 5 năm mới phải thay do ko đề đc, mặc dù xin nhan còi vẫn bt. E cũg chưa muốn thay nhưng mỗi lần bà bô lấy xe đi lại lb thôi thay luôn cho đỡ nhức đầu.

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
Mới thay cai bình GS cho lead 350K, mặc dù bình cũ chưa có dấu hiệu hư hỏng
Xe không có giò đạp, ~ 02 năm thay là được ngăn ngừa dẫn bộ. cực

Hạng B1
24/4/17
50
9
8
Con SH Mode của nhà em cũng 5 năm thì phải thay ắc quy. Một ngày đẹp trời tự nhiên đề không nổ, thôi dắt thẳng ra hàng sửa xe luôn. May mà không phải lúc đang đi trên đường