Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo quản ắc quy xe ô tô

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Xe em Mazda 3 All New báo đèn dấu chấm than + lỗi Istop. Đem ra hảng kiểm tra thì nói Bình yếu nên Istop không hoạt động, muốn thay thì thay, ko thay thì cứ để đó chạy chừng nào hư hẳn thay. => ????

Anh @kien_viet thai tư vấn giùm em phát. (lần trước có thay chỗ anh 01 lần con Cruze)

• Like
Reactions: kien_viet thai
Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Xe em Mazda 3 All New báo đèn dấu chấm than + lỗi Istop. Đem ra hảng kiểm tra thì nói Bình yếu nên Istop không hoạt động, muốn thay thì thay, ko thay thì cứ để đó chạy chừng nào hư hẳn thay. => ????

Anh @kien_viet thai tư vấn giùm em phát. (lần trước có thay chỗ anh 01 lần con Cruze)
Hãng nói thì chắc có cơ sở, nhưng chắc chắn thì e phải kiểm tra lại bác ạ.
3 all new 2015 hay sao bác? vì đời này thì bình cũng đã bắt đầu hư.

Hạng B2
24/2/16
124
101
43
SG-LA
Mấy bác cho em hỏi, xe em mới đi về đậu chưa được 2 tuần mà đề không nổ dù em ko bật máy lạnh trước. Bình xe em vậy có phải yếu rồi ko? Xe em máy dầu, gọi hỏi thằng bạn đi fortuner máy xăng thì nó nói xe nó đậu 2-3 tuần đề vẫn bình thường :(

E Chào b
Mấy bác cho em hỏi, xe em mới đi về đậu chưa được 2 tuần mà đề không nổ dù em ko bật máy lạnh trước. Bình xe em vậy có phải yếu rồi ko? Xe em máy dầu, gọi hỏi thằng bạn đi fortuner máy xăng thì nó nói xe nó đậu 2-3 tuần đề vẫn bình thường [BCOLOR=#fcfcff]:([/BCOLOR]
e Chào bác. Bác có thể gọi điện thoại cho e hoặc mang qua gara e kiểm tra cho bác nhé!

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Mấy bác cho em hỏi, xe em mới đi về đậu chưa được 2 tuần mà đề không nổ dù em ko bật máy lạnh trước. Bình xe em vậy có phải yếu rồi ko? Xe em máy dầu, gọi hỏi thằng bạn đi fortuner máy xăng thì nó nói xe nó đậu 2-3 tuần đề vẫn bình thường :(
xe bác Fortuner máy dầu? để lâu ko sử dụng thì khả năng lưu điện của bình sẽ giảm (dấu hiệu bình hư), chuyện bạn của bác để 2-3 tuần đề vẫn nổ đó là do bình còn tốt, nên ko thể so sánh như vậy được.

• Like
Reactions: GM PARTS
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Các bác hiện xài accu gì cho CRV vậy? Mình đang xài Bosch 55B24LS 12v 52ah thấy rất ok nhưng giờ mua không có! Bác nào biết ở đâu có loại này hay loại nào tốt cho xin thông tin.
Cám ơn nhiều nhiều