Tư Vấn Chia Sẻ BẢO VỆ BIỂN SỐ

Hạng B1
RE: BẢO VỆ BIỂN SỐ

Đâu cần phải đốp chát nhau quá làm giề, việc miễn phí đóng đinh tôi cho cũng là một hình thức quảng bá hay, không lẽ đến chỉ để đóng đinh, ai đến chắc cũng nhân tiện rửa xe, làm cái này cái nọ chứ nhỉ! như tôi đến nào là rửa xe, rửa máy và đóng đinh nhưng rồi cũng ngại nói là đã đọc topic này nên vui vẻ ngoài tiền rửa các loại còn trả cả 10k tính đóng đinh kia mà
Trích đoạn: chakuchak

Trích đoạn: vuhn2509

Hôm qua có một bác đi Spectra cũng qua để cho thợ chọc kim tiêm vào mông. Lúc ra về, cô nhân viên tý nữa véo bác ấy 7k, may quá em ngồi đó nên mới bẩu cô ấy là thành viên OS đấy. Các bác cho vợ hai qua 45 tiêm thì nhớ nói là ở trên OS nhé, chứ các bạn ấy không biết lại véo cho 1 cái thì chán lắm.
Chán là chán thế nào hả bác? chả nhẽ ai đọc được topic này cũng đến vỗ ngực là OS member và đòi miễn phí à? Nếu bác ấy hảo tâm mà không lấy tiền thì thôi, anh em mời nhau cafe vào lúc khác chứ ai lại đòi miễn phí

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Em cũng mới qua chỗ bác Lomo rửa xe hom thứ Bẩy, trút được một xe đất đỏ trong sân Gara. Chắc các bác ngán E lắm (xe Matiz 2731). Thợ rất nhiệt tình và có một số chú có thao tác lành nghề, chuyên nghiệp. Chỉ có một thao tác rất lề mề, không chuyên nghiệp là ... thu tiền. E tìm mãi mới được cô bé thu ngân ở tít trong phòng kính. Nể sự Giầu và bất cần ... tiền của các bác.

Em quan sát thấy các bác còn tầng 2 có thể kinh doanh thêm Cafe - internet (tranh thủ) và giới thiệu ĐỒ CHƠI XE HƠI thì tiện quá. Các bác có HÀNG trong OH cứ đưa hàng mẫu về đó rồi AE qua xem, thử, cân nhắc ... đưa vợ cả đến xem, thử, cân nhắc, rồi ..................... sẽ mua thì hay quá. Hì!Hì!

Các bác mà chuyển luôn được Mái Lá về đó thì quá ỔN.

Hạng B1

Khi nào lomo nâng cấp xong tầng 2 có WF cafe kèm theo nhớ thông báo để mỗi lần đến làm nhiều thứ thời gian chờ đợi có cái nhâm nhi nhé.
Nhân chuyện bảo vệ biển số kể câu chuyện hơi so sánh một chút nhưng cũng để một lần nữa khẳng định tinh thần hỗ trợ giúp đỡ anh em và cộng đồng rất cao của Gara Lomo: Một anh bạn sai khi nghe mình vào Thanh Xuân đổi biển mới (hết 80.000/2 biển trước và sau trong vòng 15 phút) hắn quay ngay về lomo bắn đinh (kô phải thành viên OS) hết 10k, hôm sau khen ngợi về sự chuyên nghiệp và thái độ của nhân viên cũng như quy mô của Gara (nhất là trụ nâng xe), mừng quá vì dừ sao cũng là lời giới thiệu có tín. Do xe Vios nên biển trước không bám chặt, chiều hôm sau gần nhà (cũng chỉ vì đọc được bài giới thiệu địa chỉ Gara tại HAN) hắn đã tự động mò ra GR Vạn Bảo để làm lại biển trước và đặt lại vị trí biển sau (ốp Inox biển trước và bắn lại đinh bảo vệ), tay này cũng thuộc loại cẩn thận, trước khi làm có hỏi thăm giá cả và được nhân viên rất nhiệt tình trả lời "đơn giản mà anh, hết không bao nhiêu đâu anh à, cứ để bọn em làm", thế rồi sau khi ốp lại biển trước và bắn lại đinh, thanh toán với phiếu ghi 100.000đ, anh bạn quá ngạc nhiên khi làm lại cả 2 biển ở Thanh Xuân hết 80.000d - bắn đinh 2 biển ở lomo có 10.000d thế mà ở đây chỉ hơn mỗi miếng Inox hết 100.000d, hỏi lại thì được nhân viên trả lời "cô viết hoá đơn đã về bọn em chỉ biết thu mà thôi" ngậm ngùi thanh toán rồi về phàn nàn với mình. Vì chưa làm như vậy bao giờ nên không biết giá cả ra sao nhưng trộm nghĩ với 3 mức giá của 3 nơi như trên cũng có thể thấy mức độ của giá trị dịch vụ.
(P/S: Nếu nội dung có gì không phải các MOD có thể tự nhiên del bài nhé, cũng chẳng qua muốn chia sẻ sự tin tưởng ở những địa chỉ tin cậy)

Hạng B2

BÌ thế nào được vì ông đóng góp độ xe ở chỗ khác rồi đem đầu thừa đuôi thẹo đến chỗ Lomo???
Trích đoạn: mypt

Các bác khổ nhỉ, em ra đấy rửa xe 1 ngày ít nhất là 1 lần, hoàn toàn miễn phí, được mời uống cafe, được mời ăn lẩu tất cả hoàn toàn miễn phí, sướng không thể tả xiết. Vậy nên các bác ra đấy mà hay thấy em thì đừng thắc mắc nhé.

Hạng B1

Hì hì, đọc bài của míp thì mình lại nghĩ là míp là VIP của Vạn bảo cơ đấy
Trích đoạn: tgdlytruong

BÌ thế nào được vì ông đóng góp độ xe ở chỗ khác rồi đem đầu thừa đuôi thẹo đến chỗ Lomo???
Trích đoạn: mypt

Các bác khổ nhỉ, em ra đấy rửa xe 1 ngày ít nhất là 1 lần, hoàn toàn miễn phí, được mời uống cafe, được mời ăn lẩu tất cả hoàn toàn miễn phí, sướng không thể tả xiết. Vậy nên các bác ra đấy mà hay thấy em thì đừng thắc mắc nhé.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Hôm qua em ra 45 Thái Hà để bọc da vô lăng, tay phanh, cần số, lắp bộ lên kính tự động khi rút chìa khóa + chốt cửa, thay dầu, rửa máy có 1 ít nhận xét như sau:

- Chất lượng công việc: xuất sắc, tuy thời gian gấp gáp vì em ở quê lên không chờ lâu nên được ưu tiên giải quyết nhanh, vô lăng, tay phanh, cần số sau khi bọc da trông rất đẹp, sang trọng và cầm nắm rất thích, nhất là vô lăng, rất êm và vừa tay. Bộ lên kính tự động rất cool, về nhà nói với bà xã về tính năng của nó làm bả khen nức nở và thổ lộ cũng đã đôi lần quên không lên kính xe (giống như em):D. Ngoài ra vợ 2 em con được rửa máy xe rất cẩn thận, sạch bong, phải nói là còn sạch hơn khi em nhận nó từ đại lý khi mua cách đây hơn 1 năm.

- Giá cả dịch vụ: Rất tốt, không tính đến discount mà bác lomo giành cho OS, các mức giá dịch vụ niêm yết cho thấy giá rất OK, theo em là hơi rẻ, VD rửa xe 10K, đánh bóng bằng 3M 450k... ở quê em rửa xe hết 15-20k, đánh bóng xi 3M hết 600k mà chất lượng thì không bằng.

- Chăm sóc khách hàng: tốt, tuy gara đang trong quá trình hoàn thiện (chưa có chỗ ngôì chờ cho khách) nhưng mọi khách hàng đều được quan tâm, chỉ dẫn, lắng nghe chu đáo từ lúc đánh xe đến cho đến lúc ra về. Việc bác lomo không cho nhân viên nhận tiền "bo" từ khách hàng là 1 tư duy kinh doanh chuyên nghiệp, tạo ấn tượng tốt cho khách hàng.

Bác lomo nên sớm hoàn thiện phần tầng 2 để trưng bày các dịch vụ gia tăng + đồ chơi, và bố trí chố cho khách ngồi chờ (miễn phí trà chát), có thể phục vụ thêm cà phê + Y5 thì càng tốt. Về vệ sinh và bố trí, sắp đặt đồ nghề dụng cụ của thợ cần gọn gàng ngăn nắp hơn (có thể do đang đầu tư) - tiết kiệm thời gian, tăng hiệu quả công việc, tránh mất mát và tạo sư tin tưởng ở khách hàng.

E sozì các bác vì pót vào mục bảo vệ biển số nhé, xe e biển nhà quê nên bác lomo ko phải tiêm vào mông đâu ạ:D

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

sao bác kkhông post nốt cái giá của mấy cái công việc chính ra, bọc vôlăng, cần số...riêng vụ làm lên kính khi rút chìa thì nhiều anh em quan tâm đấy bác ạ, bác làm ơn khai nốt ra với:D

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: Dongnat

sao bác kkhông post nốt cái giá của mấy cái công việc chính ra, bọc vôlăng, cần số...riêng vụ làm lên kính khi rút chìa thì nhiều anh em quan tâm đấy bác ạ, bác làm ơn khai nốt ra với:D
Em ko pót giá vì sợ làm loãng to bích bác ạ, giá đã ngon rồi lại có thêm đít cao cho OS nữa, em băn khoăn ko biết với giá đó bác lomo có đủ cháo mà ăn ko nữa - trông bác ấy ốm quá.:D (bọc da 800k, lên kính tự động:550k)

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Bác lomo nên sớm hoàn thiện phần tầng 2 để trưng bày các dịch vụ gia tăng + đồ chơi, và bố trí chố cho khách ngồi chờ (miễn phí trà chát), có thể phục vụ thêm cà phê + Y5 thì càng tốt. Về vệ sinh và bố trí, sắp đặt đồ nghề dụng cụ của thợ cần gọn gàng ngăn nắp hơn (có thể do đang đầu tư) - tiết kiệm thời gian, tăng hiệu quả công việc, tránh mất mát và tạo sư tin tưởng ở khách hàng.

Có chỗ ngồi chờ bên kia đường còn gì hả Bác .......:D:D:D:D

Chết thật giá thế bảo sao trông không như thằng nghiện ?????

@lomo: Dáng người như Bác ko nghiện nó phí mất Dáng .....

Hạng B2

Bác cho ảnh phóng sự để em bắt chiếc bác phát nào!!!
Trích đoạn: 2snguyen

Hôm qua em ra 45 Thái Hà để bọc da vô lăng, tay phanh, cần số, lắp bộ lên kính tự động khi rút chìa khóa + chốt cửa, thay dầu, rửa máy có 1 ít nhận xét như sau:

- Chất lượng công việc: xuất sắc, tuy thời gian gấp gáp vì em ở quê lên không chờ lâu nên được ưu tiên giải quyết nhanh, vô lăng, tay phanh, cần số sau khi bọc da trông rất đẹp, sang trọng và cầm nắm rất thích, nhất là vô lăng, rất êm và vừa tay. :D