Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bắt bệnh cho Toyota Vios 2017

Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Xe em vios G hộp số VCT có hiện tượng như sau nhờ các bác giúp.
Trước em chạy vios G 2011 số AT 4 cấp, giờ em mới chuyển sang hộp số CVT thì em thấy khi đang đi nhanh trên 30 km/h thả chân ga thì xe trôi bình thường. Nhưng khi tốc độ dưới 30 km/h thì xe đi chậm lại rất nhanh, không biết xe các bác thế nào?
Em thấy hộp số CVT yếu hơn họp số At 4 cấp
bạn xem lại sổ bảo hành xe, và nhất là thay nhớt hộp số vào lúc nào . Có thể là cảm ứng về số có vấn đề. Bạn thử qua chế độ +- xem thử

Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
bạn xem lại sổ bảo hành xe, và nhất là thay nhớt hộp số vào lúc nào . Có thể là cảm ứng về số có vấn đề. Bạn thử qua chế độ +- xem thử
Cảm ơn bác, xe em mới chạy được có 1 vạn thôi. Em hỏi trên facebook hôi vios thì các bạn ấy bảo xe vios hộp số cvt nó như vậy đó

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Cảm ơn bác, xe em mới chạy được có 1 vạn thôi. Em hỏi trên facebook hôi vios thì các bạn ấy bảo xe vios hộp số cvt nó như vậy đó
1 vạn sao có vấn đề, tôi không hiểu lắm, không lẽ bảo hành không thể xem được gì sao ? Cứ kiểm tra nhớt hộp số thử trước xe có hao hụt gì không, còn nếu hết bảo hành thì thay nhớt hộp số trước. Scan odb xem thử cho chắc ăn

• Like
Reactions: Ramadan
Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
1 vạn sao có vấn đề, tôi không hiểu lắm, không lẽ bảo hành không thể xem được gì sao ? Cứ kiểm tra nhớt hộp số thử trước xe có hao hụt gì không, còn nếu hết bảo hành thì thay nhớt hộp số trước
Vâng bác. Đây là em đang so với hộp số AT 4 cấp của VIOS G đời 2011 thôi. Chứ em thấy xe của em vẫn chạy bình thường,
Chỉ có khác 1 điều so với hộp số AT 4 cấp của vios cũ trước em chạy là khi chạy chậm thả chân ga thì xe dừng rất nhanh. Do đó em đi khi đến đèn đỏ không phải rà thắng nhiều bác ơi.
Xe em đã bảo dưỡng cấp 1 vạn trong háng rồi không có vấn đề gì cả.
Không biết bác có chạy VIOS hộp số CVT không?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Vâng bác. Đây là em đang so với hộp số AT 4 cấp của VIOS G đời 2011 thôi. Chứ em thấy xe của em vẫn chạy bình thường,
Chỉ có khác 1 điều so với hộp số AT 4 cấp của vios cũ trước em chạy là khi chạy chậm thả chân ga thì xe dừng rất nhanh. Do đó em đi khi đến đèn đỏ không phải rà thắng nhiều bác ơi.
Xe em đã bảo dưỡng cấp 1 vạn trong háng rồi không có vấn đề gì cả.
Không biết bác có chạy VIOS hộp số CVT không?
Chào bạn, tôi thì chạy khá nhiều xe, số tay cũng có, tự động cũng có, Nhưng chủ yếu là dòng VW. Toyota thì có .... chạy lúc có bằng lái (Toyota starlet số tay), bạn thử nhả chân ga và đạp thắng nhẹ xem thử rpm có xuống hay vẩn giử cao, thứ nửa khi dừng lại (vẩn để D) xem rpm thế nào. Và thường bây giờ hết còn số tự động automatic mà là robotic điều khiển qua ECU, do đó nếu bạn có scan thì thử xem, theo tôi ELM 327 có thể biết được hộp số của bạn.

Thường xe Đức đổi số êm vì ly hợp kép ... vấn đề nầy tính sau

Ngoàì lề : Nick của bạn lạ nhỉ, tên mùa chay 1 tháng của đạo hồi mà ... sau khi đó là phải giết cừu ăn lễ nửa đó nha. Cừu nướng, cừu couscous royal hấp dẩn lắm

Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
Chào bạn, tôi thì chạy khá nhiều xe, số tay cũng có, tự động cũng có, Nhưng chủ yếu là dòng VW. Toyota thì có .... chạy lúc có bằng lái (Toyota starlet số tay), bạn thử nhả chân ga và đạp thắng nhẹ xem thử rpm có xuống hay vẩn giử cao, thứ nửa khi dừng lại (vẩn để D) xem rpm thế nào. Và thường bây giờ hết còn số tự động automatic mà là robotic điều khiển qua ECU, do đó nếu bạn có scan thì thử xem, theo tôi ELM 327 có thể biết được hộp số của bạn.

Thường xe Đức đổi số êm vì ly hợp kép ... vấn đề nầy tính sau

Ngoàì lề : Nick của bạn lạ nhỉ, tên mùa chay 1 tháng của đạo hồi mà ... sau khi đó là phải giết cừu ăn lễ nửa đó nha. Cừu nướng, cừu couscous royal hấp dẩn lắm
Tất cả vẫn bình thường bác ơi. Chỉ có 1 điều em thấy khác như em đã nói.
Để hôm nào em chay thử xe khác xem thế nào.

Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình cho em. Hôm nay em vào háng hỏi rồi, cái đó là do hộp số CVT nó như vậy đó chứ không bị sao hết

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình cho em. Hôm nay em vào háng hỏi rồi, cái đó là do hộp số CVT nó như vậy đó chứ không bị sao hết
Tôi sợ nhất là tại như thế đó. Nếu như lúc đầu không có và lúc sau có tức là có vấn đề. Cũng như lúc đầu xe mượt mà đổi số trơn tru, sau đó lọc cọc lạch cạnh là cần xem ngay, Ở cao tốc mà bể hộp số giửa chừng là ôm chuối hương nhé bạn . Nếu như tôi thì tìm hiểu trên mạng về hộp số CVT. có điều là tiếng việt khá ít ỏi, với có cũng dịch lung tung,
Tiếng Pháp
Tiếng anh