Tập Lái
7/10/20
26
15
3
24
Tài xế ô tô mở cửa xe thiếu quán sát trên đường phố Biên Hoà, tỉnh Đồng Nai khiến người phụ nữ đi xe máy tránh không kịp, ngã xuống đường bị xe bồn chở dầu cán gần lìa cánh tay.

Vào sáng ngày 22/10, một chiếc ô tô 4 chỗ, đang dừng dưới lòng đường Cách Mạng Tháng 8 thuộc phường Quang Vinh, TP Biên Hoà đã bất ngờ mở cửa ô tô, thiếu quan sát, cùng lúc thì một phụ nữ hơn 60 tuổi đi xe máy từ phía sau lao tới đã tránh không kịp và tông vào cửa xe.

Bất cẩn mở cửa, hậu quả khó lường

Nạn nhân bị cán gần nát tay được người dân chở đi cấp cứu

Cú va chạm khiến nạn nhân cùng xe máy ngã xuống đường, cùng lúc một chiếc xe bồn chở dầu từ sau lao tới, cán lên nạn nhân. Người phụ nữ lớn tuổi bị thương rất nặng, gần như đứt lìa một cánh tay, được người dân chở đi cấp cứu. Hiện nạn nhân đã được chuyển tiếp ngay lên Bệnh viện Chợ Rẫy (TP HCM) để điều trị.

Rất mong các bác tài xế chú ý quan sát trước khi mở cửa xe, và cũng mong các bác đi xe máy chú ý tránh xa những chiếc xe đang đỗ bên lề đường.

Hạng D
21/12/17
1.771
2.736
113
40
Ví dụ như người mở cửa xe không phải là tài xế mà là hành khách trên xe, vậy tài xế có bị liên lụy gì không nhỉ?

Hạng F
27/6/12
5.023
11.747
113
Ví dụ như người mở cửa xe không phải là tài xế mà là hành khách trên xe, vậy tài xế có bị liên lụy gì không nhỉ?
Liên không liên gì thì lương tâm sẽ ray rứt cả đời bác ạ. Tốt nhất tìm cách đừng để nó xảy ra. Xe em cửa sau bên tài em lock cơ luôn, sợ con nhỏ nó vô ý.

Hạng D
21/12/17
1.771
2.736
113
40
Liên không liên gì thì lương tâm sẽ ray rứt cả đời bác ạ. Tốt nhất tìm cách đừng để nó xảy ra. Xe em cửa sau bên tài em lock cơ luôn, sợ con nhỏ nó vô ý.
Uh! Bác nói phải. Xe em mặc định từ khi mới mua về là lock 2 cửa sau luôn.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng D
14/8/11
4.163
87.887
113
Cẩn thận thì cứ bấm lock khi nào quan sát thấy ổn thì mới bấm cho người sau ra.
Riêng m6. xuống xe thì có thói quen bao giờ cũng hé cửa trước rồi quan sat thấy ổn mới bước ra.( dù là ở trong sân ) .

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em cũng như Bác Lock luôn cửa sau bên tài không cho mở. Người nhà mình thì dặn dò rất kỷ nhưng đôi lúc có thể quên hoặc chở người ngoài thì họ mở ra lỡ xảy ra tai nạn là mình lãnh đủ.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Em cũng như Bác Lock luôn cửa sau bên tài không cho mở. Người nhà mình thì dặn dò rất kỷ nhưng đôi lúc có thể quên hoặc chở người ngoài thì họ mở ra lỡ xảy ra tai nạn là mình lãnh đủ.
Đúng là nên lock chí ít là cửa sau bên tài, nói là khoá trẻ em, nhưng chính người lớn mới đáng sợ hơn

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Ủa bác lên xuống xe bằng cửa nào ??? ;)
Bắc ấy chui qua cửa kiếng hoặc trèo qua ghế phụ rồi mở cửa xuống. Hi hi.
Em cũng hay xuống xe bằng cửa phụ vì em de xe vào nhà sát vách bên cửa tài nên chỉ có nước trèo qua cửa phụ thôi. Tuy hơi vất vả một chút nhưng bên phụ rộng ra tý xíu. Để thêm vài chiếc xe 2b.