Hạng C
1/1/12
530
375
63
(NLĐO)- Người ngồi trên ô tô con bất ngờ mở cửa xe khiến chiếc xe máy chạy cùng chiều tông vào cánh cửa, người phụ nữ trên xe máy văng ra đường và bị xe ô tô tải trờ tới tông chết tại chỗ.[/B]

Thi thể nạn nhân được đưa lên chiếc giường ngay hiện trường vụ tai nạn

Một vụ tai nạn liên hoàn nghiêm trọng khiến 1 người phụ nữ tử vong xảy ra vào khoảng 19 giờ, tối 20-3 trên đường Nguyễn Thái Học, TP Vinh, Nghệ An.

Vào thời điểm trên, chiếc xe con mang BKS của TP HCM 51A-740.51 (chưa rõ người điều khiển) vừa dừng bên đường Nguyễn Thái Học (gần khu vực siêu thị Maximax), phường Lê Lợi. Người ngồi trên xe này bất ngờ mở cửa xe khiến 1 chiếc xe máy do người đàn ông chở theo 1 phụ nữ đâm sầm vào cánh cửa.

Sau cú va chạm, người phụ nữ ngồi sau ngã văng ra đường thì bị xe tải mang biển số 37N-4322 (chưa rõ người lái) tông mạnh vào người khiến nạn nhân tử vong ngay tại chỗ. Vụ tai nạn thương tâm khiến hàng trăm người dân bàng hoàng kéo tới, làm giao thông trên đường Nguyễn Thái Học bị ùn tắc cục bộ.

Rất đông người dân bàng hoàng trước vụ tai nạn đau lòng khiến giao thông bị ùn tắc

Ngay sau vụ tai nạn xảy ra, lực lượng Công an TP Vinh đã có mặt tại hiện trường điều tiết giao thông cũng như làm rõ nguyên nhân của vụ tai nạn.

Tin, ảnh: Đức Ngọc - Nghĩa Đàn

http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuo...-gay-tai-nan-chet-nguoi-20150321073849377.htm

Các bác lái xe mở cửa cẩn thận ạ, riêng em thì của sau bên tài em bật lẫy cho khóa luôn, chỉ mở được từ bên ngoài cho an toàn ạ :)

• Like
Reactions: phuongcarall
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
RIP nạn nhân
Em sợ các F1, hay bà cả vô ý mở cửa, nên em lock cửa sau bên tài luôn cho chắc ăn

Cách của bác hay đó, e sẽ bắt chước...
Bình thường thì k sao, nhưng khi tập trung nhiều cái xui lại một lúc thì thành cái xui lớn, có khi gây hậu quả nghiêm trọng chết người như bài báo: mọi khi cẩn thận nhưng hôm nay đang bận rộn cái gì, vừa mở vừa nghe cuộc gọi căng thẳng + cái ông 2b cũng bất cẩn và lái yếu luôn nên chạy nhanh mà còn chạy sát 4b + xuất hiện thằng tải chắc cũng siêu ẩu, phi ầm ầm chẳng hạn vào đúng thời điểm... Nên ò í e thôi ( Nếu đụng rầm phát lăn ra đường thì thôi, bất quá chấn thương đi BV).

• Like
Reactions: chuotchu
Hạng C
1/1/12
530
375
63
Khoá ntn bác, bữa giờ em cũng địn làm mà chưa thử
Bác mở cửa sau ra, nó sẽ có 1 cái nút gạt ở khoảng giữa cửa, gạt qua là được :D
Bữa em cũng ko biết, đi hãng bảo dưỡng về ko mở cửa từ trong được phải quay lại hãng, mấy anh KTV chỉ mới biết :D

Mở cửa xe - chuyện tưởng nhỏ nhưng nếu không cẩn thận hậu quả sẽ vô cùng nghiêm trọng. Các hãng taxi đã rất cản thận khi khóa "liệt" luôn cửa sau bên tài để không cho mở từ phía trong. Đối với những người biết lái xe thì họ rất cẩn thận và quan sát kỹ trước khi mở cửa xe. Còn với những người chưa đi lần nào thì ôi thôi..... Bởi thế, mỗi lần chở ai đó phía sau bao giờ mình cũng phải đặn dò và hết sức lưu ý khi mở cửa. Gần đây thấy có nhiều tai nạn do cửa xe quá nên cũng sợ thậ!

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
Vụ em chứng kiến hôm sáng 18/3 ở Phú Quốc về Hà Tiên đây. May mắn hai bố con không bị gì. May cho em là lúc này em ko cầm tài (bạn của chủ xe lái). Nếu em lái là no cà rem luôn rầu.
Nơi xảy ra: Trước nhà nghỉ Kim Phụng - 25 Trần Hưng Đạo, TT Dương Đông - Phú Quốc.

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Để phòng tránh tai nạn như thế này, em cũng lock cửa sau bên tài xe của em luôn. Chở mấy nhóc nhỏ là hay bị trường hợp này nhất, mới thắng xe lại là tụi nhỏ xô cửa ra liền..:(..

• Like
Reactions: chuotchu