Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Có thống kê giao dịch toàn tp HCM chỉ có 280 căn hộ. Giao dịch nói chung trầm lắng. Mình biết có 1 số bạn bè rao bán thấp hơn 15-20% nhà phố mà không ai trả giá.
Không nên tin mấy ông “ chiên ra” bđs vì với họ giao dịch sôi động là nguồn thu.
Họ chỉ chỉ ra 1/2 bản chất, đó là nguồn cung giảm, nhưng thật sự là nhu cầu giảm sâu. Chỉ tăng ở nhóm giá nhà 2-3 tỷ mới đáp ứng được khả năng thanh toán và nhu cầu chỗ ở.

Hạng D
18/3/08
1.553
1.530
113
Nhà đẩy giá lên cao ngất ai mua nổi mà bảo thiếu
Như vinhome quận 9, giờ căn mới thì nó bán 55-60 tr/m2. Mà khu đó thì đường vô kẹt xe kinh khủng. Vô trung tâm Sài Gòn hơn 45 phút lê lết với xe hơi, xe máy thì nhanh hơn chút thì chạy phờ phạc cả người
Căn 1 phòng ngủ mua cũng tầm 2.8-3 tỷ, mà cho thuê thì 5-6 tr căn.
Cung nó đầy ra chứ thiếu ở chổ nào. Có thiếu là ngừoi dân thiếu tiền mặt do ko vay bank được trong thời gian qua thôi.

Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
em làm cho vay đây. Ls mới lên 1% nhé các bác.
Đầu tháng 10 có hiệu lực. Các bác cứ chờ mà xem. Tình hình là tới gần cuối năm, khi hết room, các doanh nghiệp chết vì không vay vốn xoay vòng, đáo hạn, làm ăn cho đợt hàng hoá tết cuối năm, càng làm trầm trọng thêm tình hình thôi. Sang 2023 chỉ tiêu room tín dụng sẽ được đặt vấn đề một cách thận trọng.

Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Như vinhome quận 9, giờ căn mới thì nó bán 55-60 tr/m2. Mà khu đó thì đường vô kẹt xe kinh khủng. Vô trung tâm Sài Gòn hơn 45 phút lê lết với xe hơi, xe máy thì nhanh hơn chút thì chạy phờ phạc cả người
Căn 1 phòng ngủ mua cũng tầm 2.8-3 tỷ, mà cho thuê thì 5-6 tr căn.
Cung nó đầy ra chứ thiếu ở chổ nào. Có thiếu là ngừoi dân thiếu tiền mặt do ko vay bank được trong thời gian qua thôi.
Thăng 8/2022 cả tp HCM bán 177 căn hộ
Đấy. Các cao nhân làm chứng nhé.
Thiếu quái gì. Bọn bất lương xây nhà cao tầng bán giá cho cố, sau đó thu phí quản lý khủng đến ốm người.
Rồi la thiếu.
Thiếu là thiếu dự án cho nó xây mới để nó chém tiếp.
Thiếu thế đấy chứ có gì khó hiểu.
Cao ốc cũ nó bán rồi giờ người ta bán lại, nó chỉ chém được cao ốc mới thôi.
Vãi hồn cái Vin Ci Tỳ hả @thienkhoi81 mua cái giá 3, 4 tỏi cho căn 1 phòng ngủ rồi lê lết đi vào thành phố tiếng đồng hồ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/7/20
3.141
1.915
113
Ho Chi Minh
Đấy. Các cao nhân làm chứng nhé.
Thiếu quái gì. Bọn bất lương xây nhà cao tầng bán giá cho cố, sau đó thu phí quản lý khủng đến ốm người.
Rồi la thiếu.
Thiếu là thiếu dự án cho nó xây mới để nó chém tiếp.
Thiếu thế đấy chứ có gì khó hiểu.
Cao ốc cũ nó bán rồi giờ người ta bán lại, nó chém được cao ốc mới thôi.
Vãi hồn cái Vin Ci Tỳ hả @thienkhoi81 mua cái giá 3, 4 tỏi cho căn 1 phòng ngủ rồi lê lết đi vào thành phố tiếng đồng hồ.
Cuộc sống may a còn nhọc nhằn quá nhỉ ?

Căn hộ cở con mec bmw.... lương khoãng 1 năm cua dân teen mới lớn tiktoker thoi may anh

Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Cuộc sống a còn nhọc nhằn ?
Chả thế. Quá nhọc.
Trước đây lúc kêu bán Vin ấy bảo là 1,5 - 1,6 thôi.
Sau 2020 em hỏi thì bảo đến hàng 2 rồi.
Đành chịu. Cao quá bác ạ.

Hạng D
19/7/20
3.141
1.915
113
Ho Chi Minh
Chả thế. Quá nhọc.
Trước đây lúc kêu bán Vin ấy bảo là 1,5 - 1,6 thôi.
Sau 2020 em hỏi thì bảo đến hàng 2 rồi.
Đành chịu. Cao quá bác ạ.
Ra hưng thịnh , nova , khang gia ... may khu phân lô dép lào ... giá nao củng co

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Cuộc sống may a còn nhọc nhằn quá nhỉ ?

Căn hộ cở con mec bmw.... lương khoãng 1 năm cua dân teen mới lớn tiktoker thoi may anh
Thuê xe giờ cũng nhiều kinh luôn bác.
Em cũng mới biết đây.
Có mấy đứa kiểu con nhà giàu mua Merc BMW này kia rồi đem cho thuê giá cắt cổ.
Mấy đứa thuê thì đem về điệu ngựa ra vẻ.
Về mua thì mua mấy xe ấy cũng trả góp như căn hộ, nhưng có vẻ lãi suất cao hơn căn hộ.
Bác nói em mới ớ người ra, đúng thật giá xe phi nhanh hơn giá căn hộ nhiều.
Merc với Thaco giờ bán giá hàng 2, hàng 3 cả.
Bác phán chuẩn vãi.
Thôi nhọc nhằn phải rồi.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
31/5/07
875
6.794
93
em làm cho vay đây. Ls mới lên 1% nhé các bác.
Đầu tháng 10 có hiệu lực. Các bác cứ chờ mà xem. Tình hình là tới gần cuối năm, khi hết room, các doanh nghiệp chết vì không vay vốn xoay vòng, đáo hạn, làm ăn cho đợt hàng hoá tết cuối năm, càng làm trầm trọng thêm tình hình thôi. Sang 2023 chỉ tiêu room tín dụng sẽ được đặt vấn đề một cách thận trọng.
hèn gì chỏ mình vay bảo qua tháng 10 giải ngân =))