Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
Em thấy có mấy xe đời mới khi đi xuôi nắng hay ngược nắng gì đó là đèn nó tự bât Bác ơi. không phải tài xế bật đâu.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Daytime running light (đèn chiếu sáng ban ngày)

Bác chủ topic coi lại chứ ban ngày mà đèn đó chói mắt bác thì mắt bác có vấn đề rồi.

7777 có thói quen đi ban ngày cũng bật đèn cos/ đèn đờ-mi để xe lưu thông (2B, 4B & nhiều hơn 4B) thấy mình từ xa.

Hạng B1
21/6/09
80
0
6
Em cám ơn các bác. Mắt em vẫn tốt mà (10/10) có lẽ vài bác tàu sơ ý. Vậy tóm lại là không bị phạt bác hén.

Cho em hỏi thêm. Áp dụng cho oto và cả xe máy. Khi lưu thông ban đêm, mà bị kẹt xe, em hay tiết kiệm bằng cách tắt máy xe. Vậy khi đó đèn trước tắt có bị phạt không? (mở đèn hoài hết bình sao?) Nếu phạt thì phải nổ máy hoài sao?

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
nhutuyet nói:
Em cám ơn các bác. Mắt em vẫn tốt mà (10/10) có lẽ vài bác tàu sơ ý. Vậy tóm lại là không bị phạt bác hén.

Cho em hỏi thêm. Áp dụng cho oto và cả xe máy. Khi lưu thông ban đêm, mà bị kẹt xe, em hay tiết kiệm bằng cách tắt máy xe. Vậy khi đó đèn trước tắt có bị phạt không? (mở đèn hoài hết bình sao?) Nếu phạt thì phải nổ máy hoài sao?

khi tham gia lưu thông (ban đêm) thì bác phải mở đèn (không có đèn là bị phạt).
luật không qui định việc tiết kiệm bằng cách tắt máy xe,
nếu giả sử bác đang lưu thông ban đêm mà tắt máy xe -có nghĩa là bác đang dừng (đậu) xe - mà dừng xe sai qui định - vậy bị phạt là cái chắc rồi.

nhưng nói thật, đang kẹt xe (không nhúc nhích được) thì có ai phạt đâu mà bác lo. mọi người cũng tắt máy cả rồi, còn XXX thì lo giải tỏa đường, làm gì có thời giờ mà phạt.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/9/09
464
20
18
pqm7777 nói:
Daytime running light (đèn chiếu sáng ban ngày)

Bác chủ topic coi lại chứ ban ngày mà đèn đó chói mắt bác thì mắt bác có vấn đề rồi.

7777 có thói quen đi ban ngày cũng bật đèn cos/ đèn đờ-mi để xe lưu thông (2B, 4B & nhiều hơn 4B) thấy mình từ xa.

Đúng đó bác, em cũng rứa, ra xa lộ là em bật đèn cản. Nhiều khi nhìn từ xa không nhận ra đầu hay đuôi xe để biết nó đi cùng chiều hay ngược với mình. Mắt em kém

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
lâu èui có wa bên Q4, chàyB mà đèn ON k hay vì xe mượn.
chạy vào tìm nhà ở chung cư.
hỏi đường 1 bác ở bên Q4 chỉ dường , và bị bác phán 1 câu : nên Of đèn khi chạy xe , k là bị tụi công an lụm 200k đó.
nào giờ dưới quê lên có biết vụ này đâu.
nhưng k biết thực hư thế nào.

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
cái vụ biển Vuôn để phía trước thì sao Bác Puma ơi .
nó cũng có chuyện nói nữa đó .
ah mà nghe bác chia tay em này rùi mà , bác đang Đèo em kIA 2 cửa mà fải k ?

Hạng B1
21/6/09
80
0
6
Em cũng muốn hỏi vụ biển số vuông + dài. Mình để trươc hay sau gì cũng được phải không các bác? xxx có phạt vụ này không?