Hạng B1
21/6/09
80
0
6
Thưa các bác em hỏi câu ngu tí.
Đi đường ban ngày đôi khi thấy oto bật đèn, dù trời sáng trưng, nắng chói chang, bị chói khó chịu vô cùng. Không biết trường hợp này gặp xxx có bị phạt không các bác nhỉ?

Hạng C
20/3/08
860
4
18
coi chừng là đèn daylight đoá bác,đèn này ngày hay đêm gì cũng sáng,mà em có thấy chói gì đâu nhể.Em chưa nghe bật đèn ban ngày mà bị phạt bao giờ,chỉ có nghe không bật đèn ban đêm mới bị phạt.:cool:

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/1/09
666
4
18
Nếu các bác bật đèn cos ban ngày để chạy liên tục thì bị phạt... vì bật đèn cos ban ngày chỉ có xe ưu tiên mới được phép bật thôi...

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Các nước xứ lạnh,ban ngày trời vẫn tối,luật giao thông quy đinh,xe chạy ban ngày hay ban đêm gì đều bật đèn ráo trọi!
Biết đâu vài chục năm nữa,xứ ta cũng đưa vào điều luật,chạy xe là phải bật đèn thì sao!
Còn bây giờ,luật giao thông đường bộ VN,KHÔNG CẤM BẬT ĐÈN BAN NGÀY!

Hạng D
3/9/08
4.594
47.134
113
noikhongduoc nói:
Nếu các bác bật đèn cos ban ngày để chạy liên tục thì bị phạt... vì bật đèn cos ban ngày chỉ có xe ưu tiên mới được phép bật thôi...
Bác nên cho cái link dẫn chứng trong bộ luật GTVN về khoảng này. Để ae biết thêm nếu là đúng như vậy.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Bác chủ thớt xem lại coi có phải là đèn sương mù không? vì các xe nhập từ Bắc Mỹ về đèn sương mù không thể tắt được, cứ nổ máy chạy là nó sáng.

Tập Lái
8/1/10
4
0
0
Về nguyên tắc, người dân được làm tất cả những gì luật không cấm. Theo quy định tại Nghị định 146/2007 ngày 14/9/2007 quy định về xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì:
Người đi ô tô chỉ bị phạt đối với hành vi: (sử dụng đèn thôi nhé các bác :D
- Sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị (phạt 200k - 400k);
- Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn, sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau về ban đêm (400k - 600k);
- Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đủ đèn chiếu sáng hoặc sử dụng đèn chiếu xa (600k - 1tr)
Do đó ban ngày các bác cứ bật đèn thoải mái, đừng sử dụng đèn pha là chẳng thằng nào phạt các bác được đâu

Hạng B2
1/5/08
112
0
18
em thay buổi sáng bật đèn cũng hok ảnh hưởng j,miễn sao đừng mở đèn pha hoài là được (em thay hơi khó chịu tí), nhiu` khi cha xe chân tay long' ngóng sa đó rùi bật đèn pha lun mà ko bit hjhj

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Ban ngày bác bật đèn làm chi? chỉ thêm tốn xăng, gây ô nhiễm môi trường. Còn có người nghĩ bác không biết sử dụng xe nữa.