Tập Lái
29/11/21
5
0
1
27
uhm... nếu như ý của em thì anh nghĩ em nên mua 2 nền, mỗi nền 10ty thay vì bỏ 10ty vao xay nha` cho thuê, có thể em ko có thu liền hàng tháng nhưng lợi nhuận tăng giá từ đất lúc nào cũng cao hơn giá betong/cốt thép nên cho thuê thu hàng tháng = 1 căn nhà, sẽ ko tốt lợi nhuận 2 miếng đất
Dạ em cám ơn anh, mà vậy nặng tiền quá nhà em ko ráng nổi ạ :(

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Dạ em cám ơn anh, mà vậy nặng tiền quá nhà em ko ráng nổi ạ :(

vậy chia ra, mua 1 miếng Phố Đông mà khoan xây, sau đó phần còn lại mua 1 mảnh xa xa, 5ty đổ lại (SG, ĐÀ LẠT ... về phần này anh nghĩ em ko phải vay hoặc vay ít) sau 1 vài năm, bán mảnh bé bé, có lãi về dư sức xây Phố Đông để cho thuê mà ko cần phải đi vay gì hết, thời điểm này vắng quá mà em xây cho thuê ko hiệu quả, đã vậy gặp khách ko biết giữ gìn còn phá nhà mình hơn, do anh cũng đang cho thuê, tính ra ko hiệu quả/thu nhập, với hiện nay còn trống phòng... nên cho em biết thực trạng thị trường mà cân nhắc

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Chưa bác ạ, em đang nhắm 1 miếng gần xây xong nhà theo dạng phòng cho thuê bên đó thôi chứ chưa chốt ạ

Nên em cũng bị phân vân, mà ngại mua xa vì mình chả biết khu dưới Bình Dương ntn ạ :( với cũng ko quen ai hỏi thăm đc ấy :( tính ra nếu cho thuê được hết 14 15 phòng thì thu về mỗi tháng cũng đc 30tr bác ạ, đầu tư 10t hoàn thiện luôn, sau này còn có miếng đất ở đó nữa

Khu nào ấy bác, bác cho em thông tin em tham khảo khu vực được ko ạ
khu Tây Hoà bác ạ, bác check inb e nha

Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Có căn nhà phố 5x18.5m 3 tầng. Đường 20m. Cho thuê 20 25tr. Thuộc dự án mega Saphire Khang Điền nhưng Căn này thuộc đường như song hành Võ Chí Công. Kế bên Căn hộ Safira. Bán 12 tỷ. Bác quan tâm e gửi thêm thông tin.