Tập Lái
29/11/21
5
0
1
26
Chào mọi người, nhà em mới bán được miếng đất, hiện có 10t có thể xê dịch lên tầm 11t để đầu tư xây nhà trọ hoặc cho thuê đất, hiện giờ vì sinh sống ở q2 nên nhà em đang nhắm 1 miếng trong khu Phố Đông Village gần cửa sau cảng Cát Lái, thấy bên đó đang chào giá 10t cho 1 căn 15 phòng chưa vô nội thất, ko biết khu này có dễ cho thuê ko ạ?
Ngoài ra em cũng đang nhắm đến Đông Thủ Thiêm, sau lưng Lakeview city vì thấy giá có vẻ cũng chênh lệch ko nhiều, vẫn trong tầm có thể mua được, mọi người tư vấn cho em với ạ :( khu nào nên đầu tư cho thuê dễ dàng nhỉ :(

Hạng C
25/4/17
908
1.292
93
35
Chào mọi người, nhà em mới bán được miếng đất, hiện có 10t có thể xê dịch lên tầm 11t để đầu tư xây nhà trọ hoặc cho thuê đất, hiện giờ vì sinh sống ở q2 nên nhà em đang nhắm 1 miếng trong khu Phố Đông Village gần cửa sau cảng Cát Lái, thấy bên đó đang chào giá 10t cho 1 căn 15 phòng chưa vô nội thất, ko biết khu này có dễ cho thuê ko ạ?
Ngoài ra em cũng đang nhắm đến Đông Thủ Thiêm, sau lưng Lakeview city vì thấy giá có vẻ cũng chênh lệch ko nhiều, vẫn trong tầm có thể mua được, mọi người tư vấn cho em với ạ :( khu nào nên đầu tư cho thuê dễ dàng nhỉ :(
cho thuê thì mình nghĩ sẽ kén khách, về vị trí rất tốt nhưng do phải qua 1 ngã tư tử thần toàn container, tóm lại mình nghĩ Bác dời về phía Thủ Đức, Phạm Văn Đồng - Hiệp Bình Chánh giáp q2/Bình Thạnh tìm mua đất xây cho thuê thì lành hơn,

Hạng D
30/9/19
1.488
5.061
113
Santa Ana
Ủa em nhớ Phố Đông là nhà xây sẵn mà cho ngăn ra 15 phòng luôn hả :confused::confused::confused:

Gặp mấy khu biệt lập mà cho xây búa xua kiểu vậy thiệt đáng sợ, vẫn hãi hùng quả Lakeview chủ nhà quăng cho bần nông nào thuê chia ra 6-7 phòng trọ tạm bợ, nhơ nhuốc vcl :(

Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Bác mua được đất hay nhà chưa

• Like
Reactions: duckie101
Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Đầu tư cho thuê ở Quận 2 thì có thể quên đi được rồi bác
đất thì mắc mà thuê thì rẻ, em cho thuê nhà ở TML chủ yếu để giữ đất thôi. chắc lợi nhuận 0.5% 1 năm
20 tỷ thu về mỗi tháng 8tr. Chua! Nhà trọ Bình Dương đầu tư 20 tỷ mỗi tháng thu về không dưới 50tr

Hạng D
9/10/17
1.737
1.003
113
bác nào đầu tư nhà trọ q9 ko ạ? 10 tỷ thu về 22tr/tháng :D nếu mua về làm mới lại chắc giá thuê cao hơn do khu đó dân thuê đông

• Like
Reactions: duckie101
Tập Lái
29/11/21
5
0
1
26
cho thuê thì mình nghĩ sẽ kén khách, về vị trí rất tốt nhưng do phải qua 1 ngã tư tử thần toàn container, tóm lại mình nghĩ Bác dời về phía Thủ Đức, Phạm Văn Đồng - Hiệp Bình Chánh giáp q2/Bình Thạnh tìm mua đất xây cho thuê thì lành hơn,
Miếng này nhà em mua là vừa dạng đầu tư đất nhưng cũng muốn có thu nhập hàng tháng để trả lãi ngân hàng cho khoản khác ấy ạ nên mua mấy miếng đang ở đỉnh giá rồi thì lại ko hợp lí lắm :(
Ủa em nhớ Phố Đông là nhà xây sẵn mà cho ngăn ra 15 phòng luôn hả :confused::confused::confused:

Gặp mấy khu biệt lập mà cho xây búa xua kiểu vậy thiệt đáng sợ, vẫn hãi hùng quả Lakeview chủ nhà quăng cho bần nông nào thuê chia ra 6-7 phòng trọ tạm bợ, nhơ nhuốc vcl :(
à khu gần đó thôi ạ, ngay cửa sau cảng Cát Lái mà em ko biết gọi là khu gì nên nói Phố Đông cho dễ hình dung :D
Đầu tư cho thuê ở Quận 2 thì có thể quên đi được rồi bác
đất thì mắc mà thuê thì rẻ, em cho thuê nhà ở TML chủ yếu để giữ đất thôi. chắc lợi nhuận 0.5% 1 năm
Chính xác là em đầu tư đất ạ, cho thuê là khoản mong muốn để góp lãi hàng tháng cho ngân hàng thôi ạ :( mà ko biết khả năng cho thuê ổn ko nên mới lên đây hỏi mấy bác

Tập Lái
29/11/21
5
0
1
26
Bác mua được đất hay nhà chưa
Chưa bác ạ, em đang nhắm 1 miếng gần xây xong nhà theo dạng phòng cho thuê bên đó thôi chứ chưa chốt ạ
20 tỷ thu về mỗi tháng 8tr. Chua! Nhà trọ Bình Dương đầu tư 20 tỷ mỗi tháng thu về không dưới 50tr
Nên em cũng bị phân vân, mà ngại mua xa vì mình chả biết khu dưới Bình Dương ntn ạ :( với cũng ko quen ai hỏi thăm đc ấy :( tính ra nếu cho thuê được hết 14 15 phòng thì thu về mỗi tháng cũng đc 30tr bác ạ, đầu tư 10t hoàn thiện luôn, sau này còn có miếng đất ở đó nữa
bác nào đầu tư nhà trọ q9 ko ạ? 10 tỷ thu về 22tr/tháng :D nếu mua về làm mới lại chắc giá thuê cao hơn do khu đó dân thuê đông
Khu nào ấy bác, bác cho em thông tin em tham khảo khu vực được ko ạ

Hạng C
25/4/17
908
1.292
93
35
uhm... nếu như ý của em thì anh nghĩ em nên mua 2 nền, mỗi nền 10ty thay vì bỏ 10ty vao xay nha` cho thuê, có thể em ko có thu liền hàng tháng nhưng lợi nhuận tăng giá từ đất lúc nào cũng cao hơn giá betong/cốt thép nên cho thuê thu hàng tháng = 1 căn nhà, sẽ ko tốt lợi nhuận 2 miếng đất