Hạng B2
22/2/17
274
130
43
46
Mình vẫn đánh giá cao Củ Chi, đặt biệt là dãy đất uốn lượng theo dọc theo sông Sài Gòn thơ mộng!

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vin sản xuất xe, bây giờ có Vin thuốc tây, ... Khác với Bầu Đức đụng tới cái nào sụp cái đó
Vin lấy đất công vị trí đẹp ko qua đấu giá tại HN và SG nhiều lắm bác. ẩn số chỗ đó...chứ xe với thuốc tây ai quan tâm chi cho rối kkkkkkk

• Like
Reactions: CivicLE and ba5hue
Hạng B1
24/3/17
71
64
33
theo mình thì khu tây Bắc rất có tiềm năng nhưng phải 2 năm nữa, metro số 2 khởi công thì mới bắt đầu cất cánh, hiện Metro 1 và 2 sắp trình Quốc hội phê duyệt tổng mức đầu tư sau điều chỉnh, chờ duyệt xong metro 2 mới triển đc.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Chính phủ hiện nay đang có hướng kích Tây Bắc, chỉ cần phê duyệt đưa Đại Lộ Ven Sông vào quy hoạch là kích được khu Tây Bắc
Đúng là đợt này mình thấy có động thái kích tây bắc. Cũng phải thôi khi mà quỹ đất hướng đông và nam đang cạn, thêm vào đó yếu tố biến đổi khí hậu càng ngày càng rõ nét nên các vùng đất cao trở nên có ưu thế. Tuy nhiên, cái đại lộ ven sông có thực hiện được hay ko lại là chuyện hoàn toàn khác bác ạ! Có mỗi cái mê chô số 1 mà cứ nhức đầu bao lần, uống giảm đau đỡ tí xong lại nhức tiếp đó... Hy vọng nếu 2020 Vin triển khai Củ Chi thì sẽ là đòn kích thích tây bắc chuyển mình mạnh mẽ

• Like
Reactions: minhvumap
8/8/16
1.734
2.891
113
Tất cả điều bác nói là mơ xa 8-1x năm,
Vin Q9 bán 1/2 ko biết dc ko ?
Vin TB quá xa SG mà xui đi đg siêu kẹt TC Q12 ,kẹt tiếp ngã 3 TC-CH q.TB ,xong tiếp CH kẹt vô đối .
CMT8 bị 2 ngã 3 cũng vô đối ,ko có lối rẽ thoát hay núp thở đâu nhé
Dựa vào metro số 2 ? :D:D:D:D:D Số 1 có kh từ hơn chục năm tr giờ xong chưa ? Lúc đó nợ công ít ,ls vay thấp ,giờ nợ công ,ls vay cao thì time xong chắc 2030
Cao tốc Tp.HCM – Mộc Bài là đáng làm mà chắc 2030 họa may

8/8/16
1.734
2.891
113
Depot Q12 chắc cỏ mọc, chờ số 2
TB thì HM là đủ đất rồi .CỦ CHI vốn của TÂY NINH,cách biệt hẳn SG .
Từ HM qua 1 đồng rộng ,dài mới tới ,tệ hơn cả DĨ AN gắn liền SG.
GMAPS theo chim bay thấy CỦ CHI xa SG như TDM xa SG
Ko nên gom CC vô TB

• Like
Reactions: WD and bullkeo