Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
Vin lấy đất công vị trí đẹp ko qua đấu giá tại HN và SG nhiều lắm bác. ẩn số chỗ đó...chứ xe với thuốc tây ai quan tâm chi cho rối kkkkkkk
Thôi đi chị, đừng hóng hớt lung tung rồi lên đây phán như mình ở trong cuộc vậy đó. Tôi dám cá với chị thèng Vin sẽ ko bị sao hết.

• Like
Reactions: Mexi
Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Chỉ cần vài bài báo cũng kích được một phần Tây Bắc, chẳng hạn Hóc Môn sẽ lên quận vào năm 2020, ... Hóc Môn sẽ lên quận nhanh thôi vì nằm giữa Quận 12 và huyện Củ Chi, Hóc Môn lên quận mới kích được Củ Chi

Hạng B1
24/3/17
71
64
33
Tất cả điều bác nói là mơ xa 8-1x năm,
Vin Q9 bán 1/2 ko biết dc ko ?
Vin TB quá xa SG mà xui đi đg siêu kẹt TC Q12 ,kẹt tiếp ngã 3 TC-CH q.TB ,xong tiếp CH kẹt vô đối .
CMT8 bị 2 ngã 3 cũng vô đối ,ko có lối rẽ thoát hay núp thở đâu nhé
Dựa vào metro số 2 ? :D:D:D:D:D Số 1 có kh từ hơn chục năm tr giờ xong chưa ? Lúc đó nợ công ít ,ls vay thấp ,giờ nợ công ,ls vay cao thì time xong chắc 2030
Cao tốc Tp.HCM – Mộc Bài là đáng làm mà chắc 2030 họa may
Nói chuyện khách quan tí đi bác, kẹt xe thì cửa ngõ nào chả kẹt bác ? mấy cửa ngõ đông tây nam bắc của SG hiện nay đều quá tải cả rồi, quan trọng bây giờ nhà nước đầu tư hạ tầng chỗ nào thì mình bám theo thôi.
https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-...toc-mo-rong-duong-de-giam-ket-xe-3828630.html

Bác nên nhớ Metro 1 và 2 đều đã sẵng sàng vốn hết rồi, chỉ là tổng mức đầu tư phải chờ quốc hội thông qua thì mới triển khai được, Metro 1 đang làm cũng nhờ TP tạm ứng vốn thôi, kì này tổng mức đầu tư metro 1 và 2 sẽ duyệt chung 1 lượt, những line còn lại mới chưa biết khi nào thôi.
Vin tây bắc không phải chỉ có Củ Chi, còn có Hóc Môn nữa, 2 cái cách nhau hơn 10 cây số lận.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Thôi đi chị, đừng hóng hớt lung tung rồi lên đây phán như mình ở trong cuộc vậy đó. Tôi dám cá với chị thèng Vin sẽ ko bị sao hết.
CHỜ ĐI THÍM...... MUỐN NÓI SÂU CỠ NÀO PM RIÊNG ĐI TÔI NÓI CHO NGHE :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mexi
Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
CHỜ ĐI THÍM...... TÔI LÀ NGƯỜI CÓ LIÊN QUAN THÌ BÁC NÓI SAO!!!@@@@@ MUỐN NÓI SÂU CỠ NÀO PM RIÊNG ĐI TÔI NÓI CHO NGHE :D:D:D
Tôi nói cho chị bik là cty tôi đầu tư cả trăm triêu usd vào vingroup nên bọn tôi tự bík nội tình nó thế nào, chứ ko cần nghe thông tin đồn thổi ở ngoài. Thứ 2 vin hiện giờ có thể nói là thương hiệu của quốc gia nên ko phải mún đập là đập. Ngay cả HAGL nợ đầm đìa, sống vật vờ cả mấy năm nay còn chẳng sao kìa. Chị nghĩ thèng Vin là mấy cty bá dơ chắc ? chị có bik các tổ chức nước ngoài đầu tư vào nó hàng tỷ usd ko ? còn chuyen quan chức nào làm sai thì xử lý thèng đó thế thôi.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Tôi nói cho chị bik là cty tôi đầu tư cả trăm triêu usd vào vingroup nên bọn tôi tự bík nội tình nó thế nào, chứ ko cần nghe thông tin đồn thổi ở ngoài. Thứ 2 vin hiện giờ có thể nói là thương hiệu của quốc gia nên ko phải mún đập là đập. Ngay cả HAGL nợ đầm đìa, sống vật vờ cả mấy năm nay còn chẳng sao kìa. Chị nghĩ thèng Vin là mấy cty bá dơ chắc ? chị có bik các tổ chức nước ngoài đầu tư vào nó hàng tỷ usd ko ? còn chuyen quan chức nào làm sai thì xử lý thèng đó thế thôi.
bác có mấy chăm chiệu đô na thì bác xách chai dầu ăn vào nhà tắm tự xử nhá...lên đây khoe tởm quá. Mắc ói ghê. đúng là chém gió không khó haha

• Like
Reactions: Misol and NGUYENVO
Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
bác có mấy chăm chiệu đô na thì bác xách chai dầu ăn vào nhà tắm tự xử nhá...lên đây khoe tởm quá. Mắc ói ghê. đúng là chém gió không khó haha
Chị có vấn đề đọc hiểu à ? tôi nói là cty tôi đầu tư hàng trăm triệu usd vào vin chứ tôi có nói tôi đầu tư ah ? nếu tôi có trăm triệu usd tôi cũng ko rảnh ngồi đây giải thích cho chị.

• Like
Reactions: Truongf8r
Hạng B2
22/5/18
179
200
43
40
Mình ko đánh giá cao Củ Chi bằng Cần Giờ vì:
1. Củ Chi xa trung tâm hơn Cần Giờ
2. Củ Chi có vị trí vì nằm khá sâu trong nội địa nên khí hậu khá nóng, xu thế phát triển gần cảng để giảm chi vận chuyển hàng hoá
3. An ninh quốc phòng Củ Chi nằm khá gần biên giới nếu có xảy ra xung đột biên giới thì Củ Chi sẽ nằm trong tầm pháo kích của nước bạn. Nên Củ Chi sẽ là vùng đệm cho SG
Anh em thử set kèo xem Vin làm Cần Giờ hay Củ Chi trước
Đây là ta kiến cá nhân xin các bác cứ gạch đá thoải mái

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
2. Củ Chi có vị trí vì nằm khá sâu trong nội địa nên khí hậu khá nóng, xu thế phát triển gần cảng để giảm chi vận chuyển hàng hoá
3. An ninh quốc phòng Củ Chi nằm khá gần biên giới nếu có xảy ra xung đột biên giới thì Củ Chi sẽ nằm trong tầm pháo kích của nước bạn. Nên Củ Chi sẽ là vùng đệm cho SG
Cần giờ ok mà giá cao rồi bác. Củ chi giá còn mua đc

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
làm cái gì thì cũng phải dựa vào hạ tầng kinh tế
cả ngành công nghiệp đã phát triển ở phía Đông Nam, giờ kéo lên Tây Bắc mần chi?
Đừng lấy metro ra làm bánh vẽ, vì ngay cả Tokyo là 1 nơi có metro phát triển dẫn đầu thế giới, cũng chẳng có ai sống ở Nam Tokyo mà đi làm ở Bắc Tokyo và ngược lại. Huống chi có mỗi 1 tuyến metro.
Chẳng qua là đắt khu này còn dư địa tăng nên nó có ý nghĩa về mặt ... chuyền bom thôi