VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.241
113
53
SG
các bác cho em hỏi khi mình turn on modem adsl ( cùng với cai wifi router) liên tục thì nó có download/upload gì ko ? em dang trả tiền theo dung lượng nên hỏi hơi ngu một chút :)
thanks

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.552
113
Bật thì vô tư, ko có d/u gì cả, chỉ sợ cái modem bác chịu hok nổi rùi cháy thui:D Mà bác có wifi thì nên chú ý vấn đề password để đề phòng ng ta truy cập chui thôi, cũng nên hạn chế cho biết pass, chứ ko thui cuối tháng lại khóc nha bác:D Em cũng đang xài con Router wifi, mở 24/24 hơn cả năm rùi, lâu lâu buồn mới tắt nó xíu:p

Hạng D
15/5/07
1.488
2.036
143
VW nói:
các bác cho em hỏi khi mình turn on modem adsl ( cùng với cai wifi router) liên tục thì nó có download/upload gì ko ? em dang trả tiền theo dung lượng nên hỏi hơi ngu một chút :)
thanks

Theo như thằng Viettel nó khuyến cáo cho em thì có nhưng với dung lượng rất nhỏ.

Mà theo em thì nên xài trọn gói cho nó khoẻ. Em xài trọn gói Moderm bật 24/24 cả 4 năm nay chưa hư nữa :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.898
113
VW nói:
thanks
Còn tùy cách bác đặt cấu hình cho modem nữa. Theo cấu hình mặc định thì sau một khoảng thời gian không sử dụng nào đó (khoảng nửa tiếng chẳng hạn), modem sẽ tự động ngắt kết nối và khi đó sẽ không download/upload gì cả. Nhưng nếu bác muốn modem lúc nào cũng sẵn sàng thì modem sẽ định kỳ thực hiện việc liên lạc với máy chủ để duy trì kết nối, lúc đó sẽ có một lượng dữ liệu download/upload nào đó. Tuy nhiên lượng dữ liệu này khá nhỏ, không làm ảnh hưởng nhiều lắm đến dung lượng sử dụng trong tháng.

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
VW nói:
thanks

Không dùng thì nên tắt bác ợ. Các yêu cầu và đáp trả tính tiền hết đấy bác.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
đúng là có 1 lượng rất nhỏ thông tin up/down nhưng ko đáng kể. Em nghĩ cái đáng quan tâm hơn ở đây là tiền điện để nuôi modem bác ạ

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
enh_uong nói:
Vẫn tốn tiền up/down nhưng cái chính là khi tắt sẽ tiết kiệm điện, kéo dài tuổi thọ modem, an toàn về điện.

Riêng cái vụ này các bác xem lại. Tắt đi bật lại nhiều lần sẽ làm giảm tuổi thọ của thiết bị.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.546
113
đây
em xài thuê bao 275K/tháng, cái modem đc tặng của FPT bật 24/24 (trừ khi bị cúp điện) từ ngày 25-03-2004 nay đã hơn 5 tuổi, cai Swicth 16port cũng bằng nhiêu đó tuổi, nếu ngại thì tắt chứ hư thì khó lắm