Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.858
113
Tính tui vốn lười nên luôn bật modem và để ở chế độ sẵn sàng kết nối. Và đã làm vậy 3 năm rồi mà modem chẳng sao cả! :D

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
osfan nói:
đúng là có 1 lượng rất nhỏ thông tin up/down nhưng ko đáng kể. Em nghĩ cái đáng quan tâm hơn ở đây là tiền điện để nuôi modem bác ạ

Modem ở tình trạng Idle sử dụng 1-2W điện, khi sử dụng dùng khoảng 6W điện. Vậy nếu tắt thì tiết kiệm được bao nhiêu vậy bác :) . Con modem nhà em chỉ được nghỉ vào lúc mất điện. Dùng hơn 2 năm rồi mà vẫn ngon lành, sóng Wifi vẫn bao la

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
cái mở liên tục cũng hên xui các bác ạ. như cái router wifi NETGEAR của em nè. hàng xuất cho thị trường đức, firmware toàn tiếng đức. chạy dc khoảng 3 4 năm thì bi giờ hay bị tình trạng hay tự reset lại. lúc reset lại nếu gắn vào cổng LAN thì đỡ bực mình do sau khi reset chừng vài s là nó vào mạng dc ngay, còn qua wifi là chờ cả phút( nếu ta ko bấm reflesh để scan lại wifi). router em cũng bật 24/24 chạy phà phà 3 4 năm nay, mà hàng xịn của đức chứ hem phải như hàng bên VN. nói chung thì điện tử... hên xui

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
Mấy năm trước để Wifi ON từ mùa xuân đến mùa thu cũng chẳng thèm quan tâm
Em ngại nhất là mấy chú Sinh viên thuê nhà quanh quanh nhà em, từ ngày có mấy chú đến trọ trong xóm, em bị crack mấy lần, đổi pass xoành xoạch, từ WEP sang WAP2 mà vẫn không thoát được các chú ấy. Giỏi thế chắc sinh viên ngành công nghệ thông tin quá

Nên khoảng 4-5 tháng nay cứ phải tắt bật liên tục, nghĩ mà tức, dùng iPhone lướt web có một tí lại phải leo lên lầu mở, xong phải tắt, đêm cũng như ngày. Chán vãi.

Hạng D
20/7/07
2.648
2.468
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
iLike nói:
Mấy năm trước để Wifi ON từ mùa xuân đến mùa thu cũng chẳng thèm quan tâm
Em ngại nhất là mấy chú Sinh viên thuê nhà quanh quanh nhà em, từ ngày có mấy chú đến trọ trong xóm, em bị crack mấy lần, đổi pass xoành xoạch, từ WEP sang WAP2 mà vẫn không thoát được các chú ấy. Giỏi thế chắc sinh viên ngành công nghệ thông tin quá

Nên khoảng 4-5 tháng nay cứ phải tắt bật liên tục, nghĩ mà tức, dùng iPhone lướt web có một tí lại phải leo lên lầu mở, xong phải tắt, đêm cũng như ngày. Chán vãi.

cài bộ lọc MAC đi bác

Hạng D
25/8/06
1.341
389
83
năm trước em bị...Trời đánh tèo luôn cái mô -đâm và cái CPU. Từ đó về sau hể thấy mưa là em tắt sạch bách luôn cho nó chắc ăn.

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Trong mấy cái modem thường sẽ có tính năng chỉ cho phép một số địa chỉ MAC nhất định kết nối.Bác có thể dùng cái này để chặn các vị khách không mời.Muốn biết địa chi MAC của máy bác (trên XP) , bác vào Start ->Run , gõ cmd -> gõ ipconfig /all -> nhìn vào dònh physical address sẽ thấy dạng 00- 1C-25-74-0B-FF ( 12 số).Đây là địa chỉ vật lý của card mạng và khác nhau cho từng card mạng ( do nhà SX định).Vì vậy sẽ rất khó hack trừ khi bọn nó hack luôn cả địa chỉ MAC ( về lý thuyết vẫn làm được nhưng rất phức tạp ).

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.858
113
oldgoat nói:
năm trước em bị...Trời đánh tèo luôn cái mô -đâm và cái CPU. Từ đó về sau hể thấy mưa là em tắt sạch bách luôn cho nó chắc ăn.
Hì hì! Khi sét đánh thì nó còn truyền theo cả đường dây tín hiệu nữa bác ạ! Vì vậy muốn chắc ăn thì phải rút hết cả dây (dây điện và dây điện thoại) ra nữa cơ! :D