Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Thật ra là xe bên Cam rẻ chứ không đến nổi rẻ bèo như một số bác tưởng tượng.
Camry Mỹ bán tại Mỹ là 22K, không lý gì nhập qua Cam lại bán 10K cả.
Campuchia còn nghèo, do vậy chính phủ tạo điều kiện cho người dân có xe đi, anh có quyền không đăng ký để né thuế nhưng mất xe thì anh ráng chịu, cs sẽ không tìm, và ngược lại...
Tại Cam có 1 dạng xe rất rẻ đó là xe cũ nhập theo dạng xe "nghĩa địa" giống xe cub của VN trước đây, xe này thì đủ dạng, xe đụng, xe cũ...., người người trung bình khá hoặc cày nhiều thì hay mua xe này.
Vài thông tin hầu các bác, thật ra qua Cam nhiều lần em thấy chỉ 1 bộ phận nhỏ người dân ở Nomphenh và Siem riệp thì khá mà thôi, còn lại thu nhập thấp lắm lấy tiền đâu mua xe hơi. Xe đò ở Cam còn chất người trên mui thì xe hơi cũng không rẻ với mọi người đâu.
Người giàu ở Cam phần nhiều là Việt Kiều và Hoa Kiều, bác ra chợ Nom phenh thấy trẻ em bán vé số đài An Giang, Kiên Giang...và đánh giày y như ở chợ Bình Tây.
Ở Cam, người giàu nhất nhì hiện là chủ sở hữu hệ thống xăng dầu ở Cam là người Đồng Tháp đấy...

Hạng B2
5/5/10
107
0
0
43
Con này máy zin đấy bác ạ, ông bạn em đưa em chạy thử em toàn quất 130-140km/h thôi bác ạ, chạy xe bên cam đạp sướng lắm bác ạ.

Hạng C
1/4/09
793
165
43
alexanderkiet nói:
lần trước về châu đốc em còn thấy mấy anh biên phòng bên cam qua ăn bò nướng ở núi ông két đi lexus nữa là :D

Cái giề mà lính sang vậy bác
.

Hạng C
14/7/10
583
5
0
Memo2000 nói:
Quoc Viet nói:
Bên cam LX570 lúc này đi như tac xi , hummer nhiều như xe đạp ... không tính BMW , MEC

Bác đã qua Cam chưa?

Em đi Cam nhiều lần, hình như không thấy Bmw và Mec thì phải. Thấy đa số là xe nghĩa địa Nhật thui, Hummer của con Hun Sen, thì thấy một lần...
Như vậy là Cam là giàu nhất thế giới rùi. Nhà nước nhập xe hơi cao cấp, về bán rẻ cho dân đi như xe đạp. Theo em thì Cam chỉ có xuất khẩu đầu lâu, mới có thể giàu như vậy được...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/6/10
196
2
0
tôi nghe bên đó có tiền là có thể mua chức được hết.vì đại bộ phận dân nghèo.chỉ cẩn bỏ chút tiền ra vận động là có 1 ghế liền.còn các chức khác cũng mua nốt,cái này tôi ko nói mò mà báo công an từng nhắc tới. an ninh thì máy bác qua đó cũng cẩn thận.đi chơi ở thủ đô hay thành phố lớn thì phải am hiểu,ko có chuyện gì là ko biết xác ở đâu đó đâu.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Mua chức hay không thì không biết nhưng em có bà con bên đó nó làm giám đốc.Có 2 căn biệt thự đính liền và thông với nhau căn phía trước của nó còn phía sau là của ba mẹ nó,cái lần mà qua đó chơi là em ở nhà đó nhìn vào mà phát thèm,trong sân có đến 8 chiếc xe,2 em LX 1 em RX 1 em previa,và 4 chiếc còn lại là xe gì thì em không rõ lắm.

Hạng C
14/7/10
583
5
0
Memo2000 nói:
Thật ra là xe bên Cam rẻ chứ không đến nổi rẻ bèo như một số bác tưởng tượng.
Camry Mỹ bán tại Mỹ là 22K, không lý gì nhập qua Cam lại bán 10K cả.
Campuchia còn nghèo, do vậy chính phủ tạo điều kiện cho người dân có xe đi, anh có quyền không đăng ký để né thuế nhưng mất xe thì anh ráng chịu, cs sẽ không tìm, và ngược lại...
Tại Cam có 1 dạng xe rất rẻ đó là xe cũ nhập theo dạng xe "nghĩa địa" giống xe cub của VN trước đây, xe này thì đủ dạng, xe đụng, xe cũ...., người người trung bình khá hoặc cày nhiều thì hay mua xe này.
Vài thông tin hầu các bác, thật ra qua Cam nhiều lần em thấy chỉ 1 bộ phận nhỏ người dân ở Nomphenh và Siem riệp thì khá mà thôi, còn lại thu nhập thấp lắm lấy tiền đâu mua xe hơi. Xe đò ở Cam còn chất người trên mui thì xe hơi cũng không rẻ với mọi người đâu.
Người giàu ở Cam phần nhiều là Việt Kiều và Hoa Kiều, bác ra chợ Nom phenh thấy trẻ em bán vé số đài An Giang, Kiên Giang...và đánh giày y như ở chợ Bình Tây.
Ở Cam, người giàu nhất nhì hiện là chủ sở hữu hệ thống xăng dầu ở Cam là người Đồng Tháp đấy...

HUMMER nè các bác...

Bất ngờ với Innova ở Campuchia

Hạng B2
7/4/10
218
0
0
33
ha_minh nói:
Em cũng mới đi một chuyến khắp đất Cam về, công nhận xe bên đó rẻ hơn VN mình nhiều thật, em cũng đang tính tới cách nhập quốc tịch Cam mua xe sang đi cho nó sướng, ở VN bỏ ra 30.000 Obama chỉ mua được em ỉn thôi chứ ở bên cam mà bỏ ra 30.000 là cưỡi em RX 350 rồi.

Đây là Con Land của ông bạn người Cam chở em đi khắp đất nước, Con xe này ông ý mua có 9.500 Obama thôi mà chạy cực chất bởi vì là hàng Mỹ mà, máy dầu cực kỳ tiết kiệm, tiêu thụ có 9L/100km, xe kiểu này ở VN ít thấy các bác nhỉ, chạy ộprop thì miễn chê, còn em Camry 2002 hàng mỹ này chỉ khoảng 8.500 Obama thôi:

Nhưng mà em phải công nhận là chỉ ở Thủ Đô Phnompenh là người dân giàu có và đi nhiều xe đẹp thôi còn về quê thì người dân còn nghèo và lạc hậu qúa, thấy mà thương.
UI trời! rx350 mà bác kêu 30.000 chắc xe...đụng quá.(em đã hỏi giá rồi là 37.000USD)
-em cũng vừa làm 1 chuyến campuchia dc đi trên rx300 đẹp ơi là đẹp mà đi lại ngon nữa,
em cũng chụp được vài bức sẽ hầu các bác sau!
-gx.r cũng có máy dầu nữa hả các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/6/10
196
2
0
đúng là giao thông bên đó thoáng lắm.đi sao cũng được. nói chung chỉ có 1 bộ phận có tiền ăn chơi mua sắm thôi.còn lại vẫn nghèo lắm.