9/7/20
752
1.037
93
28
Mấy bữa nay chỗ em mưa lạnh quá, nên trong xe thường bị hấp hơi kính.

mà em bật sấy kính thì e thấy thường tự động bật điều hoà luôn, phả hơi ra lạnh thêm

vậy có cách nào bật sấy kính nhưng gió trong xe vẫn nóng đc ko ạ???

Bật sấy kính có cần giảm nhiệt độ điều hoà?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/6/16
55
53
18
Quảng Nam.
Mấy bữa nay chỗ em mưa lạnh quá, nên trong xe thường bị hấp hơi kính.

mà em bật sấy kính thì e thấy thường tự động bật điều hoà luôn, phả hơi ra lạnh thêm

vậy có cách nào bật sấy kính nhưng gió trong xe vẫn nóng đc ko ạ???
Bật điều hòa cho hết mờ kính rồi tăng nhiệt, tắt điều hòa nhưng vẫn để sấy kính nghe huynh

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.541
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Bác cứ bật sấy kính (điều hòa tự động bật AC on) rồi tăng nhiệt độ lên sao cho đủ ấm. Việc sấy kính ko bị ảnh hưởng dù là hơi nóng hay hơi lạnh phả vào.
Có thể bác sẽ thấy hơi lạnh một chút lúc động cơ xe chưa đủ nóng nhưng từ từ sẽ ấm, ko sao cả. Bên này tụi em lạnh -10 độ, trời mưa vẫn sấy kính + sưởi vô tư
Sấy kính mà AC Off thì ko có tác dụng gì cả

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bác cứ bật sấy kính (điều hòa tự động bật AC on) rồi tăng nhiệt độ lên sao cho đủ ấm. Việc sấy kính ko bị ảnh hưởng dù là hơi nóng hay hơi lạnh phả vào.
Có thể bác sẽ thấy hơi lạnh một chút lúc động cơ xe chưa đủ nóng nhưng từ từ sẽ ấm, ko sao cả. Bên này tụi em lạnh -10 độ, trời mưa vẫn sấy kính + sưởi vô tư
Anh thông não giúp tôi cái. Mùa đông mà xe bật A/C à?.
Xe tôi ko bật A/C chỉ chỉnh nhiệt độ thì nó auto chế độ sưởi. Mùa hè tôi bật A/C thì máy lạnh. Vậy mùa đông bật a/c nó cũng ra sưởi à?

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Mấy cái này công nghệ siêu lõi từ 20 năm trước, giờ này vẫn phải bàn...

Trời lạnh quá muốn nóng thì vặn nó qua màu đỏ, muốn nóng nhiều thì vặn đỏ nhiều. Nóng quá thì vặn bớt nó về màu xanh, sẽ đỡ nóng.

Chữ A/C là air conditioner. Nó mà ON thì cái xe sẽ tự điều chỉnh được không khí trong xe, người trong xe thấy thoải mái, kính không mù, lái xe an toàn.

Còn A/C mà nó off thì khỏi điều khiển nhiệt độ gì, nóng hay lạnh hay mù kính là do số phận, do tổ tiên quyết định.

Hạng B2
22/8/19
346
4.025
93
Xe tôi ko bật A/C chỉ chỉnh nhiệt độ thì nó auto chế độ sưởi. Mùa hè tôi bật A/C thì máy lạnh. Vậy mùa đông bật a/c nó cũng ra sưởi à?

AC là điều hoà chứ không phải chỉ là máy lạnh

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Đúng quy trình rồi anh. Cứ bật chế độ sấy kính là A/C sẽ ON thôi, nhiệt độ thì cứ chỉnh theo ý mình, từ từ kính sẽ hết mờ thôi các anh.

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Kính mờ mình hay bật nút max nó sẽ sấy full kính rồi tắt đi mở ac bình thường lại

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
AC là điều hoà nhiệt độ, giờ nhiều ng vẫn hiểu nó là máy lạnh thì thật là lạ
Bên ngoài lạnh thì xe sẽ bật sưởi, bên ngoài nóng thì nó chuyển qua máy lạnh, vậy thôi.
Trời lạnh mà mới lên xe nổ máy thì chưa có hơi nóng đâu. Trừ phi xài xe điện thôi

• Like
Reactions: Osin