Hạng B2
1/7/11
253
2.746
93
Storm, khi chuột ăn vào, đầu tiên sẽ khiến bạn khát nước. Bạn sẽ đi tìm nguồn nước để uống (cống, hố ga...), khi đó độc sẽ phát tán. Độc này làm vỡ những mạch máu và gây chảy không ngừng, nên storm còn được gọi là bả chống đông máu
Mạch máu vỡ đầu tiên thường là..ở mắt, nên nó sẽ gây mù cho mấy bạn chuột. Như đã nói ở trên, bạn phải uống nước nên khi bạn băng hà, sẽ có 3 trường hợp xảy ra với long thể của bạn:
  1. Ăn nhìu quá, độc phát tán mạnh (so với trọng lượng cơ thể), bạn băng hà luôn ở cống, rãnh hoặc hố ga
  2. Ăn lưng lửng, khi độc phát tán sẽ gây mù. Mà, ai cũng vậy, đang sáng mắt mà bị tối thui, thì thường sẽ hướng tới chổ có ánh sáng, nên trường hợp này, không khó tìm được body của mấy bạn, vì đã bị phơi thây
  3. Cuối cùng, ăn nhấm nháp, thì băng hà lun trong hoàng cung của bạn
Em thấy Google nói vậy đó

Hạng D
12/3/11
1.597
66.119
113
Tiền Giang, gò công
Storm nhen, nhưng nó chết trong nhà. Thúi quắc, nhà cũ em nó đào dưới toilet 1 cái hang, rượt đập hụt mấy lần nó khôn như rận. Đến khi rải storm mấy ngày sau mới chết
Mấy kèo đào hang này dễ lắm . anh mua sẵn chục ký vôi bột, thấy nó chui vô hang rồi thì cứ lấy vôi ra, đổ nước vô hang, sau đó trút vôi vô hang, kiếm khúc cây đẩy cho vôi vào thật nhiều, thật sâu . vôi gặp nước nóng sôi lên, con chuột nào lỳ thì chết luộc, con nào sợ lao ra thì phỏng vôi mù mắt, chạy loạn trong hang 1 lúc rồi cũng chết . vôi đó khử mùi chuột chết luôn, đông lại 1 khối quanh con chuột , rất sạch sẽ . bao nhiêu rận, bọ ký sinh cũng chết sạch theo luôn .

Hạng D
10/9/08
2.869
5.884
113
chuột cống nó bự dà rất mạnh
bẫy nhỏ mà không cột chắc là nó lôi theo lun
dù vại nó vẫn ngu hơn cái con... 2 chưn đang gõ còm nài kkk
nó đi đường nèo = dìa đường đó
cách mần :
cần có 2 cái con 2 chưn
1 rượt đuổi, gây náo động (lúc nó trốn trong kẹt) khiến nó chại ra
lúc nó dzọt ra
thì luôn là đâm đầu chại dìa lối cũ (lối nó đã đi trước đó)
lúc nài cái con 2 chưn còn lại rình sẵn
cầm khúc cây đường kính chừng 25-30mm khom người thấp xuống
nó cứ chại đâm ngay chưn mình lun
cứ việc đập ngay đầu là nằm ngay đơ, có thể còn... giựt giựt disco mấy phát
lúc nài .. cứ thong thả từ tốn mà ngổi xổm xuống
cầm cái cây... khỏ lên đầu nó vài nhát ân cmn quệ
là tia máo đỏ nó phọt ra xối cmn xả
rùi... thu dọn chiến trường
dà mần công tác an táng trong tĩnh lặng
khỏi cần cáo phó khỏi cần thành lập ban tang lễ dới các đ/c trưởng phó ban

cũng có khi nó chui kẹt cửa
mà mắc kẹt cái dì đó bên kia cái cửa
nên cứ nằm đó thò đui ra
thì ta lấy cái bông ni lao bao bàn tay lại (tùy thuận tay trái phải dì cũng đặng)
lại gồi thụp xuống nắm cái đui nó, tay kia mở bung cánh cửa ra
cầm cái đui lên giộng ngược đầu nó xuống tòn teng

quất mạnh bôm bốp xuống nền gạch men láng o của ông @Wuyến
cũng xịt xi rô xối cmn xả thành vòi

hoặc mình mới đi từ ngoài dìa nhà
(chưn mang đôi giày nhập i ta ly giá chục chai)
bước lên cầu thang bộ gạch men
phát hiện nó từ trên trển đang ... triệt thoái xuống
ta bèn .. dừng bước giang cmn hồ
chờ nó xuống tới ngay chưn
thì... co giò đạp mạnh
cũng xịt xi rô

tui đã xử như vại ít nhứt 6 con trong 3 năm
dờ nhớ lại... hối cmn hận ghê
bàn tay ta đã vấy máo tiu diệt tàn sát chúng sanh vô tội
chắc phởi ... sám cmn hối cầu cho chúng ló được siêu thoát dìa cõi vĩnh hằng :p
Cầm đuôi nó có quay người lên cắn ko anh?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.119
113
Tiền Giang, gò công
Vậy là chuột khu anh nó non tay đó, nhà em có con chuột chui vô gara qua khe hở cửa cổng. ị đầy trong khoang máy, em rải Storm hết 1 bịch 30v, sáng ra hết trơn, mừng húm, mở khoang máy ra thấy nó tha vô hết và cắn nhuyển ra đầy nhóc trong đó, vẩn sống nhăn, Em phải mua sắt V về chặn hết khe cửa cổng không cho nó chui vào. Vậy mới thoát dc con chuột thành tinh này
Con nào mà chui qua khe cửa là rất nhanh chết với em .

• Like
Reactions: hoack
Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Storm, khi chuột ăn vào, đầu tiên sẽ khiến bạn khát nước. Bạn sẽ đi tìm nguồn nước để uống (cống, hố ga...), khi đó độc sẽ phát tán. Độc này làm vỡ những mạch máu và gây chảy không ngừng, nên storm còn được gọi là bả chống đông máu
Mạch máu vỡ đầu tiên thường là..ở mắt, nên nó sẽ gây mù cho mấy bạn chuột. Như đã nói ở trên, bạn phải uống nước nên khi bạn băng hà, sẽ có 3 trường hợp xảy ra với long thể của bạn:
  1. Ăn nhìu quá, độc phát tán mạnh (so với trọng lượng cơ thể), bạn băng hà luôn ở cống, rãnh hoặc hố ga
  2. Ăn lưng lửng, khi độc phát tán sẽ gây mù. Mà, ai cũng vậy, đang sáng mắt mà bị tối thui, thì thường sẽ hướng tới chổ có ánh sáng, nên trường hợp này, không khó tìm được body của mấy bạn, vì đã bị phơi thây
  3. Cuối cùng, ăn nhấm nháp, thì băng hà lun trong hoàng cung của bạn
Em thấy Google nói vậy đó
Bạn bạn cqq. Chuột thì nói là chuột. Anh làm bạn với chuột à :rolleyes:

S12 confirmed
Hạng B1
12/12/12
61
2.768
83
www.otosaigon.com
Đúng là hồi trước diệt chuột thì khó vì khi chết nó chui vô hang vô hốc báo hại thúi thấy ớn. Bi giờ có cái thuốc gì đó, rải cho tụi nó ăn xong là ra phơi nắng mới chịu chết nên dọn dẹp khoẻ ru.

Hạng D
12/10/12
2.428
87.974
113
Đúng là hồi trước diệt chuột thì khó vì khi chết nó chui vô hang vô hốc báo hại thúi thấy ớn. Bi giờ có cái thuốc gì đó, rải cho tụi nó ăn xong là ra phơi nắng mới chịu chết nên dọn dẹp khoẻ ru.
Thuốc này có, nhưng chỉ diệt được Chuột đồng thôi.