Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
không có cam.
nó ngoắc mình vào rồi bảo đèn xanh chú quẹo phải là sai, vì đó là đèn cho chạy thẳng
mình bảo cái đèn có mũi tên quẹo phải sáng lên anh mới quẹo.
lúc đó nó mới bảo ừ chú nhớ nhìn đèn nha, chứ không quẹo sai là đụng xe tai nạn đó ....
Xe anh có cam ko?

Tập Lái
5/10/07
23
155
38
Anh không đọc kỹ post 1 của mình. Mình đi từ FV về.
Em có đọc đó anh. Chỗ ngã tư anh kể có 3 lane. Anh đi lane nào? Nếu lane chính giữa đang đỏ, 2 bên xanh mà anh quẹo phải thì theo mình là anh sai

Tập Lái
5/10/07
23
155
38
Mình đi ô tô. Mình chờ đèn đỏ ở lane phải, để nhường cho xe rẽ trái. Hết đèn đỏ (hết số giây đếm ngược), mình đi thẳng thì bị vịn lại.
Xin lỗi anh. Đọc còm này của anh thì anh quẹo lúc đèn xanh. Như vậy đúng là xxx láo

Hạng D
12/3/11
1.597
66.535
113
Tiền Giang, gò công
Mình đi ô tô. Mình chờ đèn đỏ ở lane phải, để nhường cho xe rẽ trái. Hết đèn đỏ (hết số giây đếm ngược), mình đi thẳng thì bị vịn lại.
Đèn nó chia rõ ràng lắm, anh đứng đó, thấy xe máy vừa bắt đầu ào ào chạy thẳng lẫn rẽ trái mà anh đi luôn thì anh sai bét nhè, còn nếu anh thấy xe máy chạy rồi , 15 giây sau ang chạy thẳng thì anh xuống xe chửi nó ngon lành . đèn rất rõ ràng, anh cứ bảo hết đèn đỏ ( mà đèn đỏ nào mới được) thì chưa hiểu anh đi như thế nào nên không kết luận được . ca này 70% anh sai mà hên

Tập Lái
5/10/07
23
155
38
Anh chủ thớt đi thẳng , có quẹo đâu . anh đọc sao vậy
Em đọc 2-3 còm đầu không kỹ, nên nhầm ảnh quẹo vào CM anh ạ.
Còn ảnh đi thẳng thì anh đúng rồi. Chỗ đó sau đèn xanh quẹo trái của lane sát con lươn và lane sát lề, thì sẽ đỏ hướng quẹo trái.Đi thẳng hoặc quẹo phải thoải mái.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.535
113
Tiền Giang, gò công
Em đọc 2-3 còm đầu không kỹ, nên nhầm ảnh quẹo vào CM anh ạ.
Còn ảnh đi thẳng thì anh đúng rồi. Chỗ đó sau đèn xanh quẹo trái của lane sát con lươn và lane sát lề, thì sẽ đỏ hướng quẹo trái.Đi thẳng hoặc quẹo phải thoải mái.
Tại thấy ảnh nói ảnh ở đó 10 năm rồi . ngày nào em cũng rẽ trái bằng xe máy ở đó, cứ vài hôm là có 1 hôm bị mấy anh lái xe hơi bóp kèn chửi, em cũng không hiểu mấy ảnh chửi cái gì . là mấy ảnh không thấy hay không hiểu tín hiệu đèn .

Tập Lái
5/10/07
23
155
38
Tại thấy ảnh nói ảnh ở đó 10 năm rồi . ngày nào em cũng rẽ trái bằng xe máy ở đó, cứ vài hôm là có 1 hôm bị mấy anh lái xe hơi bóp kèn chửi, em cũng không hiểu mấy ảnh chửi cái gì . là mấy ảnh không thấy hay không hiểu tín hiệu đèn .
Em dừng lane giữa đèn đỏ cũng bị bóp kèn hoài... không biết bao nhiêu lần mà kể.
À, mà vụ chia đèn rẽ trái ở chỗ này, chắc khoảng 4-5 năm trở lại đây thôi. Trước đó thì không có.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.535
113
Tiền Giang, gò công
Em dừng lane giữa đèn đỏ cũng bị bóp kèn hoài... không biết bao nhiêu lần mà kể.
À, mà vụ chia đèn rẽ trái ở chỗ này, chắc khoảng 4-5 năm trở lại đây thôi. Trước đó thì không có.
Em không nhớ hồi nào nữa, nhiều năm lắm rồi , gần đây lại thấy công an bắt

Tập Lái
5/10/07
23
155
38
Em không nhớ hồi nào nữa, nhiều năm lắm rồi , gần đây lại thấy công an bắt
Họ tranh thủ :D
Còn nhớ dạo trước, lúc lane sát con lươn chỉ có mũi tên rẽ trái thì siêng ra đứng hơn. Giờ nó vẽ lại mũi tên đi thẳng rẽ trái, ít ra hơn hẳn.