Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
ai ở yên đấy đi bác....

có phải mai trời sập đâu mà phải đi liền
Đúng là mai trời không sập, nhưng phận người lại quá mong manh, nên vui được ngày nào hay ngày nấy bác. Tuy nhiên, mùa Covid phải cẩn thận, thực hiện tốt 5k, và thích đi là đi thôi bác, không nên quá hoang mang.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Mua dịch thì chỗ nào ở yên đó cho an tâm
Chưa hẳn vậy đâu bác. Cũng như vừa rồi trước lễ 30.4, 1.5 có dịch gì đâu, đùng một cái đi chơi lễ ào ạt, tập trung đông người nên giờ nhiễm tràn lan. Cho nên, mùa dịch vắng thì nên đi nghỉ dưỡng cũng an toàn thôi.
Em còn nhớ một câu nói của ông Soros (lĩnh vực tài chính): "Bạn phải biết sợ hãi khi người khác tham lam, và bạn phải biết tham lam khi người khác sợ hãi"
Tuy nhiên, tình hình dịch Covid hiện nay tại Tp.HCM mà ai đi từ đây lên Đà Lạt thì không biết có xem và bị cách ly không?!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Chưa hẳn vậy đâu bác. Cũng như vừa rồi trước lễ 30.4, 1.5 có dịch gì đâu, đùng một cái đi chơi lễ ào ạt, tập trung đông người nên giờ nhiễm tràn lan. Cho nên, mùa dịch vắng thì nên đi nghỉ dưỡng cũng an toàn thôi.
Em còn nhớ một câu nói của ông Soros (lĩnh vực tài chính): "Bạn phải biết sợ hãi khi người khác tham lam, và bạn phải biết tham lam khi người khác sợ hãi"
Tuy nhiên, tình hình dịch Covid hiện nay tại Tp.HCM mà ai đi từ đây lên Đà Lạt thì không biết có xem và bị cách ly không?!
Trước 30/4 đã có dịch rồi mà dân tình đếch thèm quan tâm, kiểu con Covid nó chừa mình ra nên giờ mới toang vậy đấy.

Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Tình hình quán xá trên đó thế nào a, định cuối tuần sau lên. Mình thích vắng, chỉ sợ ko có quán ăn thì mệt mỏi!
Sáng nay đi ngang thấy mấy quán nhỏ bún bò, phở ... đóng nhiều anh (thấy treo bảng tới 30/5 mới bán lại). Tối qua vô trung tâm ăn cơm niêu Như Ngọc có mở mà nguyên quán có 1 bàn mình thôi, Liên Hoa vẫn mở, mấy quán cafe khu HXH cũng mở. Mình ở khu hồ Tuyền Lâm thấy Chung Hoa và Kim Nhung mở, không biết mấy chỗ khác sao

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Sáng nay đi ngang thấy mấy quán nhỏ bún bò, phở ... đóng nhiều anh (thấy treo bảng tới 30/5 mới bán lại). Tối qua vô trung tâm ăn cơm niêu Như Ngọc có mở mà nguyên quán có 1 bàn mình thôi, Liên Hoa vẫn mở, mấy quán cafe khu HXH cũng mở. Mình ở khu hồ Tuyền Lâm thấy Chung Hoa và Kim Nhung mở, không biết mấy chỗ khác sao
Hình như bác ở Edensee? Nếu đã từng nghỉ ở đây, thời điểm này có thể đề nghị upgrade phòng free, làm cái lake view cho đẹp

Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Hình như bác ở Edensee? Nếu đã từng nghỉ ở đây, thời điểm này có thể đề nghị upgrade phòng free, làm cái lake view cho đẹp
Cảm ơn bác, họ có up lên vì Edensee tối thứ 7 mà chỉ có chưa tới chục phòng sáng đèn. Sáng nay thì ăn set menu chứ không có buffet, khu dịch vụ hồ bơi cũng đóng cửa làm mấy đứa nhỏ hơi hụt hẫng chút dù vẫn có bắn cung và kayak. Tuy nhiên service vẫn ổn như mọi khi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
tối thứ 6 mình đi đà lạt, 7g tối đầu cao tốc 12g30 đến cây xăng Kim Cúc.
trưa nay 12g chổ cà phê đà lạt Nights đến 17g45 đến Lương Định Của / Mai Chí Thọ
mấy quán ăn chổ ấp ánh sáng vẫn mỡ cửa, Big C và món ngon đà lạt có mở bán
cá hồi eros, tokyo deli ở Hoàng diệu, lẫu gà Tao ngộ mở bán bình thường, khách vắng, hầu hết mua đem về, mình cũng vậy.
đường vắng chạy sướng, trên quốc lộ cũng như trong đà lạt.