Hạng C
10/4/13
882
4
16
47
Bây giờ giao thông còn bắt được lỗi gì nữa đâu, ngoại trừ ra đứng giữa ngã tư chỉ chỏ, hoặc giải quyết tai nạn.... thì thơi gian còn lại canh me các lỗi vặt vì các bác tài bây giờ rất kỹ tính......

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
họ nói mình không xi nhan là nhìn bằng mắt hay có máy quay lại ko các bác?

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
chienthang nói:
Ghi âm lại đi bác, rồi nói xxx tôi có hỏi ông mức phạt đâu mà ông nói ý ông là sao?

Em có ghi âm lại bác. Vụ của em, tạm chấp nhận là em có lỗi (ko xi nhan khi chuyển làn - từ ngoài lô cốt vào phía trong), thì em thấy có mấy vấn đề sau:

1. CSGT nói mức phạt không chính xác - hù doạ
2. Thái độ thiếu tôn trọng & thân thiện, luôn mắng em là "không biết luật" trong khi em đã thừa nhận lỗi sai. Hỏi em làm nghề gì còn hạch sách!
3. Chuyện "chở người có bầu" thì có liên quan gì tới chuyện xi nhan mà phải trình bày hay không trình bày (thực chất lúc xuống CSGT đã thấy vợ em, nhưng tự nhiên tới cuối mới đề cập chuyện này).

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Tại sao chuyển lane phải xi nhan? Em nghĩ theo luật là để xe sau đang chạy lane đó biết mình chuyển lane mà tránh.
Vậy chỗ bác chủ không có lane trong (lô cốt đã chiếm) thì đâu gọi là chuyển lane? Nhưng phải đảm bảo vừa qua lô cốt. Cái đoạn này chỉ xếp cào đường cong thôi chứ đâu có chuyển hướng chuyển lane đúng không các bác.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
vantamvo nói:
giờ sau hay hù dọa thật ta

Em anh Núp, cháu bác Hù.
Không núp không hù mới là loạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
TL10 có nhiều bẫy lắm các bác , em đơn cử ngay chân cầu Tân Tạo hướng ra QL 1 cầu hẹp đường đông, khi xuống dốc cầu thì gặp ngay khúc cua và bên trong thường có 2b nên đa số 4 bánh hay cán vạch liền tim đường thế là các chú ấy đứng chờ sẵn ngoắc vào .

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Không lẻ xxx nhận khuyết điểm với tài xế là xxx sai và về học luật lại...chỉ là thay lời muốn nói thôi..