Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Xin gửi lời chào đến BDH OS
Trước tiên, em xin xác nhận là bản thân mỗi thành viên đều bắt đầu từ nick "tập lái" mà thăng hạng, nên em không có ý phân biệt gì đối với các bác còn ở hạng "tập lái".
Box "Mua bán" là nơi các thành viên trao đổi mua bán hàng hóa với nhau, việc mua bán là trên sự uy tín, người thật việc thật.
Tuy nhiên, do các bác "tập lái" chưa tạo đuợc sự tin tưởng của các thành viên trong việc mua bán trao đổi hàng hóa, nên việc các bác tập lái đăng tin bán hàng thật sự cũng khó thành công trong giao dịch.
Nên em thiết nghĩ, BDH nên xem xét hạn chế quyền Đăng bài trong Box mua bán của các nick Tập lái để các thành viên khác đỡ mất thời gian kiểm tra thông tin, cũng như đỡ chiếm tài nguyên của diễn đàn.
Một lần nữa, em cũng mong các bác hạng "tập lái" thông cảm. Các bác cứ tạo được uy tín với các thành viên khác thì mọi giao dịch mua bán em nghĩ sẽ thuận lợi hơn, đỡ phải bị ném đá thêm phiền phức các bác nhỉ :D
Xin cám ơn BDH OS, chúc các bác luôn khỏe và thành công.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Cái gì cũng có 2 mặt của nó. Nếu hạn chế tập lái thì sự phong phú về chủng loại xe bán ở diễn đàn mình sẽ giảm đáng kể trong khi nhu cầu mua vẫn có.
Mua xe không thể nhìn vào "hạng" của thành viên mà đặt niềm tin vào đó được. Rất nhiều bác "tập lái" vẫn bán những chiếc xe phù hợp với tiêu chí của Osers đó thôi.
Vấn đề bác nêu ra làm em quan tâm đến 1 nghịch lý ở OS mình. Diễn đàn mình là chuyên về xe hơi thì có những bác vào bán cái gì đó đâu đâu ấy, chưa bao giờ có 1 cái comment về xe vậy mà vẫn phà phà. Trong khi thành viên mới vào bán xe thì soạn thảo thông tư hạn chế.
Vài dòng ý kiến.

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
@ all : chủ ý của em là mục 'mua bán các loại hàng hóa ngoài ô tô thôi"

Hạng D
4/7/07
2.149
1.003
113
otosaigon.com
Em nghĩ cũng khó đấy bác goldbell . Khi mua bán thì nên cảnh giác, xem xét kĩ càng trước khi mua thôi đừng tin tưởng trên web quá bác ạh. Em cũng đồng ý với bác về vấn đề nick tập lái khi bán hàng sẽ ko tạo đc lòng tin bằng những bác hạng cao.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Thực sự ai cũng đủ năng lực để tự đánh giá và chịu trách nhiệm chứ đủn trách nhiệm này sang MOD thì coi như MOD chịu trách nhiệm về chât lượng, uy tín sản phẩm, dịch vụ khi được đăng rồi. Giao dịch dân sự tự nguyện mà.

Ngay cả box có thu phí MOD cũng đâu chịu trách nhiệm này được.

Mà em ủng hộ nếu ai đăng phải đem cho MOD xài thử trước.

Hạng D
4/7/07
2.149
1.003
113
otosaigon.com
dawmgoodman nói:
Thực sự ai cũng đủ năng lực để tự đánh giá và chịu trách nhiệm chứ đủn trách nhiệm này sang MOD thì coi như MOD chịu trách nhiệm về chât lượng, uy tín sản phẩm, dịch vụ khi được đăng rồi. Giao dịch dân sự tự nguyện mà.

Ngay cả box có thu phí MOD cũng đâu chịu trách nhiệm này được.

Mà em ủng hộ nếu ai đăng phải đem cho MOD xài thử trước.
nếu vậy mod chắc cũng phải hiểu biết nhiều lắm

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Em cũng xin ý kiến là có nhiều người trong box "Các loại hàng hóa ngoài oto" bán hàng giả , hàng fake nhưng không thông báo cụ thể

Đừng để thượng vàng hạ cám cái gì cũng rao lên OS rồi biến thành 5s 2.0 .
Giống như đợt trước có chú bán đồng hồ Patek Philippe fake , bị anh em lật tẩy , chú đấy bỏ chạy . Em đề nghị khi member thông báo có đồ giả , đồ fake hay đồ kém chất lượng thì đề nghị Mod can thiệp ngay để bảo vệ chất lượng diễn đàn

Em chỉ ý kiến thế để bảo vệ OS và OSer . Mod xử lý sao tùy Mod , em ko tranh cãi dài dòng

Last edited by a moderator: