Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
vankhanhktpn nói:
1 mệnh lệnh hành chính , nhà đất sẽ đóng băng ,giá sẽ hạ ,rồi cá mập từ từ nuốt vào ,rồi xxx làm xiết 1 phát ,1 mệnh lệnh hành chính mới ---> tan băng ,giá tăng ,cá mập xả. Thường 1 chu kỳ là vậy ,lần này có gì khác ko?:D

Thông thường chu kỳ 5 năm???

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.815
113
www.phindeli.com
inside man nói:
Em chưa biết hành động ra sao.
Nhưng em nghĩ xxx đang làm đúng, ít nhất cũng là trong giai đoạn này. Xã hội đang cần vốn cho những việc thiết thực hơn.

Rất đúng, BĐS mà tăng giá liên tục thì chẳng ai chịu sản xuất kinh doanh gì cả, nhà nhà buôn BĐS, không tạo ra của cải vật chất, kinh tế không phát triển được.

Lại nhớ có thời nhà nhà buôn trứng. Mong rằng sẽ không bao giờ có ngày đó nữa.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Theo em nghĩ các bác ổn nhất bây giờ là cầm tiền bỏ ngân hàng cho chắc. Thị trường kéo dài như vầy, em e rằng các bác vung tiền ra sẽ --->đuối. Ngoại trừ các tay đại gia (mà bây giờ đại gia cũng nợ ngập đầu), cầm nhiều tiền trong tay thời buổi này đang gom hàng dạt giá rẻ (mấy tay này chắc có tay trong của xxx) đợi thời cơ chín muồi...là phất.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
inside man nói:
Nhưng em nghĩ xxx đang làm đúng, ít nhất cũng là trong giai đoạn này. Xã hội đang cần vốn cho những việc thiết thực hơn.
Như làm tau cao tốc chẳng hạn:)

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
tuando nói:
inside man nói:

Rất đúng, BĐS mà tăng giá liên tục thì chẳng ai chịu sản xuất kinh doanh gì cả, nhà nhà buôn BĐS, không tạo ra của cải vật chất, kinh tế không phát triển được.

Lại nhớ có thời nhà nhà buôn trứng. Mong rằng sẽ không bao giờ có ngày đó nữa.

Nc ta phát triển theo chiều rộng chứ chưa có chiều sâu .Em nghĩ tăng trưởng GDP phần nhiều do giá đất tăng lên , ng dân ko làm gì mà cũng trở thành triệu phú usd nếu giữ đất. Năm 1985 ba em có nghìn m2 đất thị xã nhưng cũng chỉ là 5,7 cây vàng( khoảng = 2 chiếc xe sprint) ,cũng tức vài nghìn usd ,nhưng nếu với tài sản đất đó giữ nguyên đến bây giờ thì đc vài trăm cây tức vài trăm nghìn usd . Vậy có nghĩa đất nước ta đang phát triển hả các bác?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.815
113
www.phindeli.com
Đất nước ta có phát triển chứ. Ngày xưa thiếu ăn, bây giờ đủ ăn. Ngày xưa đi xe đạp giờ có xe máy ... chỉ có điều phát triển chậm quá.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Cứ nhìn các đại gia thì biết, ai cũng giàu nhờ đất cả thôi và xxx cũng vậy. Cũng hên là vn có nhiều đất chứ nếu không thì cũng chẳng có đại gia nào sánh ngang các cường quốc .

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Giá thuê văn phòng, giá đất gần bằng Tokyo - ai dám vào làm ăn

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
Em nghĩ trong số nhiều các bác đây đang rất nóng nòng.
BĐS cũng như mọi thứ hàng hóa khác, có lúc được giá do đầu cơ, có lúc được giá do nhu cầu. Nhu cầu sẽ tạo ra thị trường lành mạnh, còn đầu cơ tạo ra thị trường méo mó chủ quan, bất lợi cho xã hội.

Có tiền để kd nhỏ BĐS thì lúc này em tìm mua của những người cần bán, mong sẽ mua được dưới giá trị thực. Mua những nơi có tương lai, có thông tin tốt ( Cái này cần có tìm hiểu sâu ).

Nhiều bác đang có trong tay nhiều cái nhà, nhiều lô đất, ở chẳng hết, cho thuê thì ngại đi thu tiền. Nhưng vẫn mong BDS sốt nóng. Các bác có bao giờ tự hỏi còn bao người trong xã hội này đang chưa có nhà, mong có 1 chốn nương thân hàng ngày hàng giờ, mà đó là số đông, rất đông, họ không muốn giá nhà cứ tăng vùn vụt.

Status
Không mở trả lời sau này.