Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
bravia nói:
vankhanhktpn nói:
bravia nói:
Hiện tượng Đóng Băng Kỹ Thuật do hiện nay kẻ mua người bán đang ngóng ông NN sẽ đưa tiếp cái gì đây, nó giống như những năm chờ Thông tư 08, nghị định 181.
Lúc này không giống như giữa năm 2008 - Vỡ Bong Bóng. Trong khi nhà nước vẫn duy trì LSCB ở mức 8% tuy nhiên lại có zụ LS thỏa thuận. Đề đảm bảo an toàn thì TT13 sắp điều chỉnh có nâng tỷ lệ dự phòng an toàn đối với BDS, cái này em cho rằng NN đi đúng đường tránh hiện tượng đầu tư tràn lan, vực dậy cái nào có khả năng, còn cái nào lèo tèo thì cho đứt luôn.
Về Đầu tư BDS hiện nay các bác có thể chú ý là ngoài chủng loại Hàng hóa quen thuộc như ( nhà, nền dự án, căn hộ, đất hiện hữu, đất đón đầu) thì có bác nào nghĩ tới BDS phụ vụ cho Hạ Tầng chưa (Giao Thông, Sản xuất VLXD, Năng Lượng, Thủy Lợi,....)

Em là em khoái vụ đó lắm , có gì hay mình hợp tác đi các bác
Em chỉ thiên về cái Vật Liệu có nguồn gốc liên quan tới Tài Nguyên thôi! tiền ít, khủng hoảng Tài chính kéo dài chỉ chơi cái này để lướt cho nhẹ nhàng bác ợ, quản lý cũng ít vất vả

bác đưa ra ví dụ em xem cái chứ đụng mấy cái này em thấy tiền tỉ không hà.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
@ innova_ga: Đúng là cái tiền tỷ cái tiền triệu thật, nhưng so với vài lô đất vài căn nhà mua để đó thì vẫn chưa là gì. Tuy nhiên trong khi TT đóng băng tài sản đầu tư không tự sinh lợi thì cái mảng này còn có khả năng tự xoay sở được.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
bravia nói:
@ innova_ga: Đúng là cái tiền tỷ cái tiền triệu thật, nhưng so với vài lô đất vài căn nhà mua để đó thì vẫn chưa là gì. Tuy nhiên trong khi TT đóng băng tài sản đầu tư không tự sinh lợi thì cái mảng này còn có khả năng tự xoay sở được.

Em cũng máu cái này lắm, với tình hình xây dựng hiện nay em đang nhăm nhe cái vụ sản xuất "cáp dự ứng lực " vì hiện tại loại này toàn nhập và giá thành đang cao quá, kg biết các bác có ý gì kg nhỉ ? Em thấy đa số bây h toàn sử dụng kiểu này, tương đối khả thi đấy chứ.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Ricky_do nói:
bravia nói:

Em cũng máu cái này lắm, với tình hình xây dựng hiện nay em đang nhăm nhe cái vụ sản xuất "cáp dự ứng lực " vì hiện tại loại này toàn nhập và giá thành đang cao quá, kg biết các bác có ý gì kg nhỉ ? Em thấy đa số bây h toàn sử dụng kiểu này, tương đối khả thi đấy chứ.
Em thấy cái này khó lắm, nó thuộc về hàng cao cấp rồi. Nếu có nhập được máy bện sợi là cùng những cũng không thể cạnh tranh với hàng TQ, Thái, Mã được. Mà cái này dùng nhiều trong là Giầm cầu, mà mấy cái này mấy bác trong Công ty thường có mấy "cháu" ở nhà nó làm hết rồi, chen chân vào bán hay bị xù lắm.
Em thấy ở chỗ bác có cái Cát Đen làm có vẻ hay hay đó, bác thấy có ăn không

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
giống như bác này nè

Tập đoàn Hoàng Anh Gia Lai (HAGL) vừa công bố chương trình tái cấu trúc, theo đó, tập trung vào 5 lĩnh vực chính là cao su, khoáng sản, bất động sản, thủy điện và sản xuất gỗ - đá. Trong khi đó, một số ngành kinh doanh được lãnh đạo tập đoàn xem là ít hiệu quả, đặc biệt là kinh doanh khách sạn - du lịch sẽ không được tính đến trong các kế hoạch phát triển của HAGL.

http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2010/09/3BA1FEDF/

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
bravia nói:
Ricky_do nói:
bravia nói:

Em thấy cái này khó lắm, nó thuộc về hàng cao cấp rồi. Nếu có nhập được máy bện sợi là cùng những cũng không thể cạnh tranh với hàng TQ, Thái, Mã được. Mà cái này dùng nhiều trong là Giầm cầu, mà mấy cái này mấy bác trong Công ty thường có mấy "cháu" ở nhà nó làm hết rồi, chen chân vào bán hay bị xù lắm.
bác cho em hỏi cái Cát Đen đó làm gì bác. Còn cát đá thường để xây dựng em có người quen đang cung cấp bằng xa lan bác có quen công trình nào hoặc các cửa hàng VLXD thì mình cùng hợp tác.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
bravia nói:

Cái loại này em chưa tham khảo nên chưa biết bác ạ, để em ngâm cứu thử coi sao.
Btw, hiện có người đang muốn hợp tác mời em bán sắt thép xây dựng, có đầu ra với sll và đều nhưng em hoàn toàn mù về ngành này, nghe có vẻ hợp lý và có ăn lắm nhưng kg đúng ngành nghề nên cũng hơi ớn ớn :D
Kg biết bác có nhã hứng kg nhỉ ?
@ inova_ga: nếu em kg lầm thì nó là titan bác ạ :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/12/09
55
0
6
Ricky_do nói:
bravia nói:

Bác làm cái này thì phải có nhà máy luyện cán thép. Mà sản lượng liệu có đủ để khấu hao nhà máy không ?.

Vụ sản xuất VLXD này em cũng mê lắm (vì đang có mấy sản phẩm cũng hay) nhưng đụng đến thấy tiền nhiều quá, chưa kể sản phẩm của mình bán ra thì phải đi năn nỉ mấy ông thầu, bán được rồi cũng phải đi năn nỉ, chờ lấy tiền nên cũng do dự.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Cát Đen là Titan đó, nó lẫn trong cát, chỉ bơm nước lên tuyển rửa là lấy được Titan ra. Tuy nhiên khai thác Titan liên quan đến tài nguyên, môi trường. Được cái là công nghệ khai thác đơn giản, rẻ tiền, giá trị cao. Titan là kim loại được dùng trong các sản phẩm công nghệ cao, công nghệ hàng không Vũ trụ.
Cát Xây dựng vận chuyển bằng Xà lan thì vựa VLXD sợ không đáp ứng được, có chăng là dự án thôi, nhưng cần lưu ý tới phương tiện vận chuyển. Nếu không làm trong nghành thì hơi khó đó, nếu có ai thương cho 1 kèo vài % thì sướng nhất. Còn bác nào mạnh thì khai thác Cát bán cho SIng kìa

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
LâmLan nói:
Bác làm cái này thì phải có nhà máy luyện cán thép. Mà sản lượng liệu có đủ để khấu hao nhà máy không ?.

Vụ sản xuất VLXD này em cũng mê lắm (vì đang có mấy sản phẩm cũng hay) nhưng đụng đến thấy tiền nhiều quá, chưa kể sản phẩm của mình bán ra thì phải đi năn nỉ mấy ông thầu, bán được rồi cũng phải đi năn nỉ, chờ lấy tiền nên cũng do dự.
Vâng em cũng biết thế, nhưng nếu làm đc thì mình sang đấu thầu mấy cái công trình cầu đường bên Cam hay Lào cũng khối bác ạ, vì em thấy mấy dự án bên đó dân Việt mình làm ngon quá mà toàn đi nhập TQ về với giá khá cao ( thị trường Việt Nam thì :oops:).
Cái vụ Titan ngon lắm, nhưng lót phải thật nhiều thì may ra làm được. Lúc trước cũng thấy vài người ở Bình Thuận đề cặp đến nhưng chưa có mối chắc nên em chưa dám hó hé.

Status
Không mở trả lời sau này.