Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
20/3/09
775
840
93
Bình Dương
Minh Pham nói:
vankhanhktpn nói:
1 mệnh lệnh hành chính , nhà đất sẽ đóng băng ,giá sẽ hạ ,rồi cá mập từ từ nuốt vào ,rồi xxx làm xiết 1 phát ,1 mệnh lệnh hành chính mới ---> tan băng ,giá tăng ,cá mập xả. Thường 1 chu kỳ là vậy ,lần này có gì khác ko?:D

Thông thường chu kỳ 5 năm???

Em nghĩ vàng đang lên cao thì cá mập xả vàng múc đất vì chuẩn bị đóng băng ai chịu lạnh không nổi thì bung. Băng tan, cá mập xả đất lụm lại 1 trong 3 ( vàng, usd, chứng ).
4 thằng này (vàng, đất, ngoại tệ, chứng khoán ) là chiêu cũ mà mới, mới mâ cũ của cá mập thôi. Còn dầu thì em không nói tới.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
inside man nói:
Nhiều bác đang có trong tay nhiều cái nhà, nhiều lô đất, ở chẳng hết, cho thuê thì ngại đi thu tiền. Nhưng vẫn mong BDS sốt nóng. Các bác có bao giờ tự hỏi còn bao người trong xã hội này đang chưa có nhà, mong có 1 chốn nương thân hàng ngày hàng giờ, mà đó là số đông, rất đông, họ không muốn giá nhà cứ tăng vùn vụt.

Em cũng đồng ý với bác dù em cũng muốn BDS sốt:D
Nhiều người giàu quá nhanh chỉ vì mua đất, dù không tạo ra của cải cho xã hội . Đất đai lên từ từ cho nó yên tâm, chứ sốt nóng hoài thì tèo cũng nhanh .
Mà thực ra lúc nào cũng là cơ hội hết . Chỉ bác nào lỡ đi vay tiền, mua BDS, hy vọng giá tăng, thì giờ hơi mệt mỏi . Mà người này mệt mỏi thì có người khác sung sướng .

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
profi nói:
inside man nói:
Nhiều bác đang có trong tay nhiều cái nhà, nhiều lô đất, ở chẳng hết, cho thuê thì ngại đi thu tiền. Nhưng vẫn mong BDS sốt nóng. Các bác có bao giờ tự hỏi còn bao người trong xã hội này đang chưa có nhà, mong có 1 chốn nương thân hàng ngày hàng giờ, mà đó là số đông, rất đông, họ không muốn giá nhà cứ tăng vùn vụt.

Em cũng đồng ý với bác dù em cũng muốn BDS sốt:D
Nhiều người giàu quá nhanh chỉ vì mua đất, dù không tạo ra của cải cho xã hội . Đất đai lên từ từ cho nó yên tâm, chứ sốt nóng hoài thì tèo cũng nhanh .
Mà thực ra lúc nào cũng là cơ hội hết . Chỉ bác nào lỡ đi vay tiền, mua BDS, hy vọng giá tăng, thì giờ hơi mệt mỏi . Mà người này mệt mỏi thì có người khác sung sướng .

Khó khăn của người này là cơ hội của kẻ khác!

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
vankhanhktpn nói:
1 mệnh lệnh hành chính , nhà đất sẽ đóng băng ,giá sẽ hạ ,rồi cá mập từ từ nuốt vào ,rồi xxx làm xiết 1 phát ,1 mệnh lệnh hành chính mới ---> tan băng ,giá tăng ,cá mập xả. Thường 1 chu kỳ là vậy ,lần này có gì khác ko?:D

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Hiện tượng Đóng Băng Kỹ Thuật do hiện nay kẻ mua người bán đang ngóng ông NN sẽ đưa tiếp cái gì đây, nó giống như những năm chờ Thông tư 08, nghị định 181.
Lúc này không giống như giữa năm 2008 - Vỡ Bong Bóng. Trong khi nhà nước vẫn duy trì LSCB ở mức 8% tuy nhiên lại có zụ LS thỏa thuận. Đề đảm bảo an toàn thì TT13 sắp điều chỉnh có nâng tỷ lệ dự phòng an toàn đối với BDS, cái này em cho rằng NN đi đúng đường tránh hiện tượng đầu tư tràn lan, vực dậy cái nào có khả năng, còn cái nào lèo tèo thì cho đứt luôn.
Về Đầu tư BDS hiện nay các bác có thể chú ý là ngoài chủng loại Hàng hóa quen thuộc như ( nhà, nền dự án, căn hộ, đất hiện hữu, đất đón đầu) thì có bác nào nghĩ tới BDS phụ vụ cho Hạ Tầng chưa (Giao Thông, Sản xuất VLXD, Năng Lượng, Thủy Lợi,....)

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
bravia nói:
Hiện tượng Đóng Băng Kỹ Thuật do hiện nay kẻ mua người bán đang ngóng ông NN sẽ đưa tiếp cái gì đây, nó giống như những năm chờ Thông tư 08, nghị định 181.
Lúc này không giống như giữa năm 2008 - Vỡ Bong Bóng. Trong khi nhà nước vẫn duy trì LSCB ở mức 8% tuy nhiên lại có zụ LS thỏa thuận. Đề đảm bảo an toàn thì TT13 sắp điều chỉnh có nâng tỷ lệ dự phòng an toàn đối với BDS, cái này em cho rằng NN đi đúng đường tránh hiện tượng đầu tư tràn lan, vực dậy cái nào có khả năng, còn cái nào lèo tèo thì cho đứt luôn.
Về Đầu tư BDS hiện nay các bác có thể chú ý là ngoài chủng loại Hàng hóa quen thuộc như ( nhà, nền dự án, căn hộ, đất hiện hữu, đất đón đầu) thì có bác nào nghĩ tới BDS phụ vụ cho Hạ Tầng chưa (Giao Thông, Sản xuất VLXD, Năng Lượng, Thủy Lợi,....)

Em là em khoái vụ đó lắm , có gì hay mình hợp tác đi các bác

Tập Lái
11/8/10
40
0
0
Nói cho cùng thì ai cũng mong bds tăng, có bác nào muốn tăng chậm chẳng qua để mình đủ thời gian gom tiền thui. Vậy túm lại là vẫn nên gom bds đợi bùm.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
vankhanhktpn nói:
bravia nói:

Em là em khoái vụ đó lắm , có gì hay mình hợp tác đi các bác
Em chỉ thiên về cái Vật Liệu có nguồn gốc liên quan tới Tài Nguyên thôi! tiền ít, khủng hoảng Tài chính kéo dài chỉ chơi cái này để lướt cho nhẹ nhàng bác ợ, quản lý cũng ít vất vả

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Ai vô đây mà khg nuốn BDS tăng dù it hay nhiều :)
Còn ai hổng muốn tăng thì hầu hết đang cày bên xì tốc in dét hết rồi ! Hy vọng đừng có tăng để có cơ hội mở rộng chu kỳ quay đồng vốn mà :)

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Nhưng mà ngắn hạn thì ko có cách gì để tăng hết
Nên cứ vô tư quay vòng ở các công việc khác

Status
Không mở trả lời sau này.