Hạng B2
22/5/07
128
57
38
Tin báo vừa đăng , mà tổ cha nó toàn ghi chung chung, chẳng biết đâu mà lần, chờ mãi mấy cái hạ tầng này, năm nào cũng vậy cứ vài tháng lại đăng up up mở mở ! Đọc chi tiết thì ghi sơ sài, đặc biết bọn cafeF còn quảng cáo cho dự án thằng Dona Corp
Các bác vào chém nhé

http://www.baodongnai.com.vn/tintuc/201908/se-dau-tu-cau-cat-lai-theo-hinh-thuc-ppp-2960375/

http://cafef.vn/tphcm-va-dong-nai-phoi-hop-xay-cau-cat-lai-20190821172645743.chn

Hạng B2
22/5/07
128
57
38
Mục đích bơm thông tin để bán dự án đó Bác!
Nghĩ lại cũng thấy tội dân mình, dân nhiều tiền thì đi cao tốc, dân ko có oto thì đi phà, chờ đợi chết mẹ, ở cái thế kỉ 21 này rồi , Nhơn Trạch nó sát nách Tphcm mà người dân còn phải lụy đò , phà.
Nhà nước không có tiền thì cứ cho tư nhân nó làm, rồi đổi lấy đất.... có cái cầu, vành đai 3 mà bao nhiêu năm vẫn như vậy mãi, nghĩ mà buồn, có cầu đường thì giao thông thông thoáng Đông Tây, kinh tế phát triển, ngày xưa chứ có cao tốc, khổ muôn phần, giờ có cao tốc chạy sướng vl, mà giờ cũng đông xe rồi, cũng kẹt xe .... ở cả cao tốc
Ông nhà nước ko làm được thì để tư nhân nó làm,

18/4/19
671
49
28
Chủ đề này nhiều Bác cũng đã bàn luận nhiều rồi, Do lợi ích nhóm nên chưa đẩy tiển độ Cầu Cát Lái, Nên hiện tại cũng chỉ nằm trên bàn giấy cả thôi. Còn về Báo Chí thì họ nhận tiền của CĐT dự án để bơm thông tin cho dân đầu tư thấy tương lai tươi sáng mà nhảy vào.

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Không có cá bự thôi, chứ có mấy dự án của mấy tập đoàn lớn xem nó đầu tư cái một à.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Nhơn Trạch giống q2 cách đây mấy chục năm chăng

Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
Nghĩ lại cũng thấy tội dân mình, dân nhiều tiền thì đi cao tốc, dân ko có oto thì đi phà, chờ đợi chết mẹ, ở cái thế kỉ 21 này rồi , Nhơn Trạch nó sát nách Tphcm mà người dân còn phải lụy đò , phà.
Nhà nước không có tiền thì cứ cho tư nhân nó làm, rồi đổi lấy đất.... có cái cầu, vành đai 3 mà bao nhiêu năm vẫn như vậy mãi, nghĩ mà buồn, có cầu đường thì giao thông thông thoáng Đông Tây, kinh tế phát triển, ngày xưa chứ có cao tốc, khổ muôn phần, giờ có cao tốc chạy sướng vl, mà giờ cũng đông xe rồi, cũng kẹt xe .... ở cả cao tốc
Ông nhà nước ko làm được thì để tư nhân nó làm,
Mấy dự ớn BT có 1 lỗ hổng to đùng mà đang tìm cách bịt (ko biết bịt đc ko) đó là chi phí xây lắp đội lên cao (nên nhớ là khi làm xong rồi quyết toán, thí dụ khi khảo sát địa chất nền đường thì nền đất cứng nhưng nó vẫn có cách biến thành đất yếu rồi gia cố v.v.. để tăng chi phí xây dựng), rồi miếng đất đc đổi lấy thì đạp xuống thấp, mấy a thủ dâm quợn 2 làm chiêu này nè, chính vì vậy mới dừng các dự ớn BT. Mà bác cho em hỏi, làm cái cầu cát lái từ quợn 2 qua đồng nai thì lấy đất tỉnh nào để đổi? Các tuyến đường này thuộc bộ làm thì bộ bỏ tiền, tphcm tự nhiên đi bỏ tiền làm mà tiền để phát triển hạ tầng các quợn khác còn ko đủ. Ko phải tự nhiên mà mấy ông tphcm ko mặn mà còn mấy ông bên kia sông muốn lắm nhưng ko có vốn.

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Mấy dự ớn BT có 1 lỗ hổng to đùng mà đang tìm cách bịt (ko biết bịt đc ko) đó là chi phí xây lắp đội lên cao (nên nhớ là khi làm xong rồi quyết toán, thí dụ khi khảo sát địa chất nền đường thì nền đất cứng nhưng nó vẫn có cách biến thành đất yếu rồi gia cố v.v.. để tăng chi phí xây dựng), rồi miếng đất đc đổi lấy thì đạp xuống thấp, mấy a thủ dâm quợn 2 làm chiêu này nè, chính vì vậy mới dừng các dự ớn BT. Mà bác cho em hỏi, làm cái cầu cát lái từ quợn 2 qua đồng nai thì lấy đất tỉnh nào để đổi? Các tuyến đường này thuộc bộ làm thì bộ bỏ tiền, tphcm tự nhiên đi bỏ tiền làm mà tiền để phát triển hạ tầng các quợn khác còn ko đủ. Ko phải tự nhiên mà mấy ông tphcm ko mặn mà còn mấy ông bên kia sông muốn lắm nhưng ko có vốn.
http://www.baodongnai.com.vn/tintuc/201908/ban-khu-dat-vang-huyen-long-thanh-3060-ty-dong-2960677/
- Đây là lô đất thứ 2 Đồng Nai bán, lô trước ở Phước An ,Nhơn Trạch, cả lô này nữa thì tầm 4000 tỉ rồi, chính phủ đã cho ông Đồng Nai làm đường dẫn, Cầu , chỉ còn mỗi đường dẫn bên Tp HCM thôi, nhưng nhà nước không muốn làm quyết liệt muốn ậm ự thôi .
-Tiền nhà nước có thể thiếu, nhưng mà bán đất cho doanh nghiệp lấy tiền làm hạ tầng thì bao la, giờ chỉ cần có cái cầu, đất Đồng Nai bao la, bán xây được cả chục cái cầu cũng được. Xây xong cái cầu đất còn tăng khủng, bán tiếp làm hạ tầng tiếp, vấn đề là các bố có muốn làm hay không, Vietnam mà hạ tầng tốt kinh tế còn nhảy vọt nữa.
- Nghe bảo cái đường vành đai 3 cũng cho bọn Korea miếng đất để nó làm, thỏa thuận ok hết rồi, xong lại đổi cho nó miếng tít phía xa, nó lại chán không làm, nên cái hiệp định gì ấy lại ko ký được, mà hiệp định này hết hạn trong năm 2019.

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Cách Tphcm một con sông , kiểu giống như Q1 và Q2, hạ tầng kết nối thì đúng là Nhơn Trạch nó là quận 13 rồi, chỉ cần hạ tầng ok, dãn dân, đường thông hè thoáng, đỡ được bao nhiêu , kết nối Đông Tây cũng tiện, kinh tế vùng phát triển..... thế mà cứ ậm ự suốt

Chỉnh sửa cuối: