Tập Lái
22/7/15
8
9
2
Chào các bác,
Tình hình là khoảng 1 tháng nay em tham khảo nhiều cò đất thì thấy giá nhà đất vẫn neo mức cao, một số nơi xong hạ tầng đẹp hay vị trí ok thì giá cũng nhích lên nhè nhẹ so với cuối 2019 chứ có giảm gì đâu....

Toàn giảm kiểu dật tít , đẩy giá lên gấp rưỡi rồi ghi quảng cáo bán rẻ nhất thị trường do dịch bệnh .....

Toàn quảng cáo xạo ko ....

Bác nào biết dự án nào giảm thật tư vấn em với (giảm thật nhé ,ko phải giảm quảng cáo)

Mình chuyên khu vực Q2, nhiều bác đang mong giảm 30% nhưng hiện giảm thực tế 10% là đội giải cứu đã úp sọt rồi, số còn lại giữ giá thậm chí số ít vẫn tăng thêm 100-200tr cho gọi là nâng tầm tài sản
bác ơi, bác trong nghề cho em hỏi nếu đội giải cứu mua thì để giữ lại 1-2 năm hay nâng giá bán lướt sóng vậy ah?

Hạng B2
21/3/19
139
220
86
30
Dịch mới 2 tháng và chưa xảy ra khủng hoảng kt hay suy thoái gì mạnh nên đương nhiên tăng hay giảm chưa rõ ràng. Ko phải cứ giảm là cả SG giảm luôn 1 lèo. Hay giữ giá là cả SG giữ giá.
Riêng mình nhắm đất dự án q9 từ cuối năm ngoái đến giờ vẫn chưa mua đc nên bám sát kĩ. Hiện tại 1 số khu đất dự án ở q9 đã có chủ nhà giảm giá từ 200-500tr/nền từ 4-10 tỏi nhưng ko đúng diện tích mình muốn nên đang chờ tiếp. 1 số thì vẫn giữ giá rao so với cuối năm ngoái.
Còn đương nhiên ông nào ko bình tĩnh cứ muốn nhảy vào mua vội vàng thì vẫn bị chủ nhà vs cò nó thuốc cho đua giá cao như thường

Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Nếu có giảm giá thì cũng phải sang quý 3. Hiện tại mới bị dịch có mấy tháng nên dân tình vẫn còn tiền tiêu xài và vẫn cầm cự được. Ngay cả những người đi mua bđs bằng tiền vay ngân hàng thì mới có 2 tháng, họ vẫn có khả năng thanh toán các khoản vay.

Chỉ khi nào dịch bệnh kéo dài, kinh tế đi xuống lúc đó những người đầu tư bằng tiền vay ngân hàng mới bắt đầu gặp khó khăn và tìm cách bán ra.

Tập Lái
22/7/15
8
9
2
Nếu có giảm giá thì cũng phải sang quý 3. Hiện tại mới bị dịch có mấy tháng nên dân tình vẫn còn tiền tiêu xài và vẫn cầm cự được. Ngay cả những người đi mua bđs bằng tiền vay ngân hàng thì mới có 2 tháng, họ vẫn có khả năng thanh toán các khoản vay.

Chỉ khi nào dịch bệnh kéo dài, kinh tế đi xuống lúc đó những người đầu tư bằng tiền vay ngân hàng mới bắt đầu gặp khó khăn và tìm cách bán ra.

Bác nhận xét cũng đúng,
Nhưng Thật ra nếu càng bơm nhiều tiền kích thích vào nền kinh tế thì tài sản càng tăng giá do lạm phát cung tiền...

Như thực tế hiện tại nhiều người, nhiều đội nhóm luôn chờ sẵn tiền có bđs nào tốt giá giảm là họ gom mua ngay...