Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
17/3/11
501
119
43
tin bèo nhất là bất động sản sẽ được cứu ngay....mà cứu những cty có đủ điều kiện,làm ổn định thị trường,những cty không được cứu ...tự hiểu.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Gia Các Dự nói:
tin bèo nhất là bất động sản sẽ được cứu ngay....mà cứu những cty có đủ điều kiện,làm ổn định thị trường,những cty không được cứu ...tự hiểu.
Con ruột với con ghẻ phải vậy ko bác?

12/10/07
2.646
10.496
113
Vấn đề là liệu cái gói kích thích hơn 100.000 tỷ kia liệu có đến tay những người cần mua nhà hay lại dùng để nuôi béo mấy công ty chuyên ăn xác chết?

Hạng F
5/3/10
5.996
31.559
113
churongdat nói:
Vấn đề là liệu cái gói kích thích hơn 100.000 tỷ kia liệu có đến tay những người cần mua nhà hay lại dùng để nuôi béo mấy công ty chuyên ăn xác chết?
chánh xác
hôm qua báo chí đưa tin "TP HCM dư 1tr4 m2 căn hộ" em thấy thế nào đó. Vì thật sự nhu cầu nhà ở rất nhiều, chỉ do giá cao quá người dân không có điều kiện mua thôi
gói kích thích đó em không nghĩ là sẽ làm giá nhà giảm, vì ngay trong lúc khó khăn họ đã chẳng chịu giảm giá thì mong chờ gì

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Thị trường có chậm lại, nhưng em thấy người có nhu cầu thực sự vẫn đang giao dịch bình thường ạ, các Bác cứ đến phòng công chứng, chi cục thuế, phòng tài nguyên thì sẽ rõ hơn! nó không bi quan đến mức như ta nghĩ! ;)

Hạng B2
6/12/12
334
33
28
hannabibi nói:
Thị trường có chậm lại, nhưng em thấy người có nhu cầu thực sự vẫn đang giao dịch bình thường ạ, các Bác cứ đến phòng công chứng, chi cục thuế, phòng tài nguyên thì sẽ rõ hơn! nó không bi quan đến mức như ta nghĩ! ;)
Mình cũng đồng ý với bác. Giao dịch chủ yếu ở phân khúc đất nền sổ đỏ. Dự án cũng chậm lắm. Còn căn hộ thì cũng đứng. Dạo này sắp tết nữa. Mình nhận thấy khách hàng bận đi mua sắm Tết hết rồi. Ít người mua đất hay nhà .

Hạng F
5/3/10
5.996
31.559
113
hannabibi nói:
thế nên em mới nói nhu cầu nhà ở là vô cùng lớn
nhưng cách điều hành quản lý, thậm chí các bên kinh doanh cũng chẳng vừa, toàn ép người tiêu dùng thôi

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
churongdat nói:

Mr X 's return

Status
Không mở trả lời sau này.