Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
phamttruc nói:
Xuống, xuống nữa đi, tui làm 1 căn hộ chung cư cho có chổ chui ra chui vào cho giống người ta. Mấy ngày nay cũng đi tăm tia nhưng cũng chưa có quyết định cuối cùng vì nhiều lựa chọn quá.:D:D
Bình tĩnh ôm vàng chờ đi bác, giờ này bác có 1 cục để ném thì nhất bác rồi:D Siết tín dụng kiểu này thì màn kịch vẫn còn tiếp diễn chưa tới hồi cao trào (hay còn gọi là đáy
) đâu, ráng ăn nhờ ở đậu một thời gian nữa đi bác ke ke...

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
VW nói:
ktsdonguyen nói:
Sáng nay trên Nhịp Cầu Đầu Tư mới dập thêm 1 bài qua phỏng vấn bầu Đức " giá chung cư khai thiệt là chỉ khoảng 7tr/m2, bán cỡ nào cũng lời" -
phen này các bác CDT mệt mỏi rồi.
Em ruồi muỗi cũng dính lây :D
Em đợi bác Đức bán cái Hoàng Anh -Thanh Bình ngay cầu Kênh tẻ giá 10 triệu/m2 là múc ngay, để bác ấy lời 3 triệu/m2 (30%) không cần lăn tăn :D
Cho Em hỏi ngu tí.Cái Thanh Bình này rao giá khoảng bi nhiêu/mét vậy các bác???

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Đúng là tính theo vàng và tiền gỗ của Ziệt lam ta thì giảm thê giảm thảm, 50% là còn tính rất qua loa!

Theo như số liệu bác phongluu rì pọt, thì mấy người bán 14tr/m2 như Era Đức Khải là lỗ chỏng cọng luôn rồi sao? Đã vậy bán mãi chẳng hết hàng, lấy gì xây tiếp đây?

Hạng B2
8/6/11
197
38
28
NắngSG nói:
Theo như số liệu bác phongluu rì pọt, thì mấy người bán 14tr/m2 như Era Đức Khải là lỗ chỏng cọng luôn rồi sao? Đã vậy bán mãi chẳng hết hàng, lấy gì xây tiếp đây?
Mợ ơi, nhu cầu người mua thì nhiều, nhưng giá vẫn chưa tiếp cận được. Chung cư hạng trung trở lên được giới đầu cơ mua là chủ yếu. Em may nhờ đánh quả mới có chỗ chui ra chui vào, chứ ngửa tay nhận lương (mà em tự hào là không phải bèo bọt lắm) thì đến tết Công Gô mới mua được nhà. Thành phần lao động ưu tú thiểu số như em chưa mua nổi, lấy đâu thành phần khác.
Bây giờ ngân hàng không co cái đòn bẩy tài chính nữa thi tèo teo teo là đúng rồi. BĐS xứ Vịt đi ngược quy luật kinh tế thị trường chung của thế giới, mà đi theo quy luật kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa

Giá quá cao so với mức chi trả của số đông người có nhu cầu; cơ cấu thị trường còn thiên lệch, đầu tư theo phong trào, đám đông và kết cấu nguồn vốn vào BĐS chưa quản lý được là những vấn đề nổi cộm của thị trường BĐS VN.
Báo cáo các bác em đang đi tham quan một loạt dự án Bất Động Sản đánh bắt xa bờ
BUỒN & VẮNG NHƯ CHỢ BÀ ĐANH

VuSao95 nói:
Việc những người làm công ăn lương không mua được nhà không phải lỗi ở giá BĐS cao hay thấp. Ở xứ mình (VN) muốn có nhà đa số do ông bà cha mẹ giúp cho, vì thế chúng ta cũng phải ráng cày góp tiền mua nhà cho con cháu sau này có chỗ ở.
Thì em đã nhấn mạnh là
BĐS xứ Vịt đi ngược quy luật kinh tế thị trường chung của thế giới, mà đi theo quy luật kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa

ĐỜI BỐ PHẢI LO CỦNG CỐ ĐỜI CON

Tuy nhiên, không chóng thì chầy TỨC NƯỚC VỠ BỜ thôi các bác à

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/2/11
406
4
18
ngonhubu nói:
NắngSG nói:
Mợ ơi, nhu cầu người mua thì nhiều, nhưng giá vẫn chưa tiếp cận được. Chung cư hạng trung trở lên được giới đầu cơ mua là chủ yếu. Em may nhờ đánh quả mới có chỗ chui ra chui vào, chứ ngửa tay nhận lương (mà em tự hào là không phải bèo bọt lắm) thì đến tết Công Gô mới mua được nhà. Thành phần lao động ưu tú thiểu số như em chưa mua nổi, lấy đâu thành phần khác.
Bây giờ ngân hàng không co cái đòn bẩy tài chính nữa thi tèo teo teo là đúng rồi. BĐS xứ Vịt đi ngược quy luật kinh tế thị trường chung của thế giới, mà đi theo quy luật kinh tế thị trường định hướng xã hội chủ nghĩa

- Giá nhà CC 10-14tr/m2 là đáy của đáy rồi.
- Việc những người làm công ăn lương không mua được nhà không phải lỗi ở giá BĐS cao hay thấp. Ở xứ mình (VN) muốn có nhà đa số do ông bà cha mẹ giúp cho, vì thế chúng ta cũng phải ráng cày góp tiền mua nhà cho con cháu sau này có chỗ ở.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.212
113
Bây giờ em mạn phép trình bày ý tưởng là ta tổ chức cuộc thi cá độ, anh em OSFI chia làm 2 phe, 1 phe "đánh lên" là giá chung cư không thể giảm dưới 12tr/m2, 1 phe "đánh xuống" là giá chung cư giảm dưới 12tr/m2.

Mốc cuối để xét chỉ số giá là 1/1/2012. Em sẽ lãnh trách nhiệm update kèo hàng tuần vì chắc chắn sẽ có những tin bất lợi và thuận lợi ra liên tục để dìm giá/kéo giá chung cư lên/xuống. Ví dụ như hiện nay toàn tin bất lợi cho chung cư nên tỷ lệ phải là 1:0.8 tức là ai đánh xuống thì đánh 100 đồng chỉ ăn 80 đồng thôi, còn ai đánh lên thì ăn cả, tức là đánh 100 đồng thì ăn đủ 100 đồng

Sau 1/1/2012 chúng ta tổng kết, thắng thua gì thì mang ra liên hoan cả, ai thắng ai thua ai cũng vui.

Ý tưởng ban đầu của em mới thế, nếu anh em ủng hộ thì em đào sâu thêm.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Ok tui đồng ý cược luôn .
Giá chung cư được tính cho khu vực Tp HCM .
Lấy mỗi quận 1 cái giá CDT bán (trung bình 3 giá thấp nhất cộng lại chia trung bình dự án ) ,sau đó chia trung bình Các cc.( quận nào kg có dự án thì thôi. )
Tôi tình nguyện nằm kèo trên .

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
koonjang nói:
Bây giờ em mạn phép trình bày ý tưởng là ta tổ chức cuộc thi cá độ, anh em OSFI chia làm 2 phe, 1 phe "đánh lên" là giá chung cư không thể giảm dưới 12tr/m2, 1 phe "đánh xuống" là giá chung cư giảm dưới 12tr/m2.

Mốc cuối để xét chỉ số giá là 1/1/2012. Em sẽ lãnh trách nhiệm update kèo hàng tuần vì chắc chắn sẽ có những tin bất lợi và thuận lợi ra liên tục để dìm giá/kéo giá chung cư lên/xuống. Ví dụ như hiện nay toàn tin bất lợi cho chung cư nên tỷ lệ phải là 1:0.8 tức là ai đánh xuống thì đánh 100 đồng chỉ ăn 80 đồng thôi, còn ai đánh lên thì ăn cả, tức là đánh 100 đồng thì ăn đủ 100 đồng

Sau 1/1/2012 chúng ta tổng kết, thắng thua gì thì mang ra liên hoan cả, ai thắng ai thua ai cũng vui.

Ý tưởng ban đầu của em mới thế, nếu anh em ủng hộ thì em đào sâu thêm.
Chung cư Phú Mỹ Thuận giá 9tr/m2, trong trường hợp này đánh cược sao hả bác. Mình độ là giá chung cư này không thể thấp hơn nữa

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Tính giá cc Chủ đầu tư ra hàng trong khoảng thời gian này thôi bác ơi mấy cái cũ xì chủ nhà bán chạy vốn đâu tính là giá thị trường đc .Hiện giờ chỉ có LêThanh và Long phụng là < 12 thôi bác ( Kể cả VAT ).

Hạng B2
8/6/11
197
38
28
Lạm phát thực người ta đang ước tính khoảng 25%, nên chuyện BĐS xuống như dự báo (khoảng 15 - 25%) tính đến đầu năm 2012 thì hay quá (nếu thế thì em gửi ngân hàng - sang năm 2012 mua BĐS = lãi đơn lãi kép).

Status
Không mở trả lời sau này.