Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Chào anh chị !
Số là em mua xe ranger 2015, và có đặt cái thùng cao thái nhập. Em nghỉ là zin thì làm có chuyện sơn theo màu xe khi mua (tức là xe em màu trắng thì họ sẽ sơn màu trắng - phôi thùng không có màu sẳn). Anh chị nào rành về vấn đề này xin cho em ít thông tin ạ.

thank you !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Em nghĩ một số màu phổ biến kiểu cam hay trắng người ta sơn sẵn, các màu khác thì họ sẽ sơn theo yêu cầu. Trước em mua nắp thùng là có sẵn màu cam luôn rồi ạ :D

Hạng B1
24/9/14
56
30
18
43
Tp. HCM
Chào anh chị !
Số là em mua xe ranger 2015, và có đặt cái thùng cao thái nhập. Em nghỉ là zin thì làm có chuyện sơn theo màu xe khi mua (tức là xe em màu trắng thì họ sẽ sơn màu trắng - phôi thùng không có màu sẳn). Anh chị nào rành về vấn đề này xin cho em ít thông tin ạ.

thank you !
Chào Bác. Như thế này nhé. Nắp thùng nhập Thái, hoặc sx trong nước đều phôi thô chưa sơn. Khi gắn xe Ranger màu gì, thì sơn theo màu đó. Ranger mới nên phải đợi xe về lấy mẫu sơn thôi.
Bên bán thùng xe Ford ranger báo sẽ sơn theo màu xe , điều này có đúng !

Hạng B2
30/10/10
149
98
43
maytinhsaigon.com
Chào Bác. Như thế này nhé. Nắp thùng nhập Thái, hoặc sx trong nước đều phôi thô chưa sơn. Khi gắn xe Ranger màu gì, thì sơn theo màu đó. Ranger mới nên phải đợi xe về lấy mẫu sơn thôi.
View attachment 348178 View attachment 348179 View attachment 348180 View attachment 348181 View attachment 348182 View attachment 348183 View attachment 348184

Cám ơn thông tin cua anh, có tí niềm tin mà mua hàng rồi.

• Like
Reactions: VitaraV6