O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
Em sẽ về quê người bạn vào dịp 2/9 này và đi trong 2 ngày. Vì là lần đầu tiên đi Bến Tre nên em thật sự không biết ở đó có gì để ăn, chơi …trong 2 ngày lễ không? (em đi cùng gia đình) và nếu như sáng mai (2/9) em xuất phát lúc 6am thì có khả năng bị kẹt phà Rạch miễu không? (vì em nghe nói dạo này hay bị kẹt phà mà đặt biệt là mấy ngày lễ !!??):D
Nếu bác nào có thông tin về việc này thì vui lòng giúp em cái nhé!:)
Cám ơn các bác!:)

RE: Bến Tre có gì vui ??

Bác Thoại : Bến Tre thì Bác đón Ghe qua Cồn Phụng hoặc cồn Thới Sơn chơi , còn không thì Bác vô mấy điềm Du lịch nhà vườn cũng hay ( Qua Phà gặp ngã 3 quẹo trái liền ):D
Bác nên đi càng sớm càng tốt ngày mai Lễ thường kẹt Phà trong khỏang 8h30 - 11h . Đấy là kinh nghiệm của em mấy lần về Bến Tre :D Chúc Bác đi chơi dzui dẻ

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Hehe, em nghĩ mãi mà chẵng ra cái gì thú vị của BT để giới thiệu với bác, dưng mà đây là quê hương em nên cũng ráng.
Đi cồn Phụng, Thái Sơn cũng hay, có bến tàu ngay bến phà phía BT, thông thường du khách hay đi từ phía Mỹ Tho hơn, bên ấy tiện cho du khách từ Sìgon xuống và cũng tổ chức chuyên nghiệp hơn.
Ở ngay trung tâm Thị xã cũng có một số nhà vườn để tham quan và mua trái cây tươi, nói chung cũng không đặc sắc lém.
Nếu có thời gian bác nên đi các Huyện có biển như Bình Đại, Ba Tri, Thạnh Phú...bải biển thì sạch nhưng nước không trong xanh đâu vì có ...bùn, sạch nghĩa là không có rác rưởi( bọn trẻ nhà em cũng tắm thoải mái) . Em hay đi Bình Đại và ăn món cua 2 da, rất nổi tiếng.

Phả Rạch Miẽu có thể kẹt nhưng không đáng ngại, tối đa chỉ khỏang nửa giờ.

Chúc bác đi chơi vui vẻ nhé.

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Trích đoạn: Tad

Phả Rạch Miẽu có thể kẹt nhưng không đáng ngại, tối đa chỉ khỏang nửa giờ.

Chắc chắn với bác là sẽ kẹt cả buổi sáng. Có 1 lần cũng Lể 2/9 em đến bến phà là 7h30 sáng, nhưng phải xếp hàng và mất 1h30 mới xuống được phà. Ngay cả ngày về cũng thế kẹt cả 1 buổi chiều lúc về.

Tốt hơn hết bác Lốp Ca nên đi sớm hơn, đến bến phà 5h30 or 6h sáng thì ok nhất hoặc trể đến khỏang 11h or 12h trưa luôn.

Chúc bác 2/9 đi chơi vui :D

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

E thì chỉ thấy ở đó có mỗi chữ "R" là vui thôi, nên xuống duy nhất 1 lần. Năm ngoái cớm chặn xe lúc 2h sáng, sổ ĐK không có chử R trong cở lốp, vậy là giữ giấy tờ xe. Bác cẩn thận nhé kẻo giống tôi. good trip, good luck and fun!

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Trích đoạn: lovecar

Em sẽ về quê người bạn vào dịp 2/9 này và đi trong 2 ngày. Vì là lần đầu tiên đi Bến Tre nên em thật sự không biết ở đó có gì để ăn, chơi …trong 2 ngày lễ không? (em đi cùng gia đình) và nếu như sáng mai (2/9) em xuất phát lúc 6am thì có khả năng bị kẹt phà Rạch miễu không? (vì em nghe nói dạo này hay bị kẹt phà mà đặt biệt là mấy ngày lễ !!??):D
Nếu bác nào có thông tin về việc này thì vui lòng giúp em cái nhé!:)
Cám ơn các bác!:)

Chào Anh,

Đi BTre chơi Lễ có bị kẹt phà không ? :D

Phà Rạch Miễu ùn tắc

Khoảng 8g sáng 2-9, đường vào bến phà Rạch Miễu đã ùn tắc do hàng ngàn người và xe máy từ hướng TP.HCM và miền Tây đổ về Bến Tre. Lúc 13g đoàn người và xe máy vẫn rồng rắn xếp hàng dài hơn 200m phía ngoài bến phà. Trong khi đó hàng trăm ôtô các loại nối đuôi nhau trên đường Lê Thị Hồng Gấm chờ hơn năm tiếng mới được qua phà.
http://tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=159740&ChannelID=3

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Tad ơi mấy quán "bia" ở gần chổ nga 3 phi trường còn không ?

Tập Lái
1/8/06
0
0
0

Trời ah!
Kinh nghiệm cho thấy ( em quê Bến tre mà ), nếu Lễ 2/9 thì mấy bác nên chịu khó tối 1/9 về Btre trước đi, còn lúc về thì đi vào giờ 12 h đến 13 giờ thì đỡ kẹt nhất, còn sau đó thì .... !

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Chào Anh,

Đi BTre chơi Lễ có bị kẹt phà không ?

Phà Rạch Miễu ùn tắc

Khoảng 8g sáng 2-9, đường vào bến phà Rạch Miễu đã ùn tắc do hàng ngàn người và xe máy từ hướng TP.HCM và miền Tây đổ về Bến Tre. Lúc 13g đoàn người và xe máy vẫn rồng rắn xếp hàng dài hơn 200m phía ngoài bến phà. Trong khi đó hàng trăm ôtô các loại nối đuôi nhau trên đường Lê Thị Hồng Gấm chờ hơn năm tiếng mới được qua phà.
Sau khi tham khảo ý kiến của các bác, em quyết định khởi hành lúc 5 giờ sáng mặc dù đoàn đi hơn 20 người. Dọc đường từ SG về Bến Tre xe gắn máy nhiều vô kể và xe otô gần như bò chứ không chạy quá 40km/h. Em may mắn qua phà Rạch Miễu lúc 7h30 trước khi xảy ra ùn tắc. Ngày 3/9 em rời Bến Tre lúc 6giờ chiều với xe gắn máy và ôtô xếp hàng dài hơn cây số trên đường ra bến phà => kinh khủng :):)
Có 1 số chuyến phà loại 100 tấn chỉ chở xe gắn máy không thôi mà vẫn không kịp.
Ơn trời, em vê đến Sài gòn lúc 9pm, hú hồn:D:D