Tập Lái
6/9/17
37
35
23
35
Long an
Xe đời 2009 at thắng tay không có tác dung thì xem lại chổ nào các bác . Em tập tành nên mua xe củ , các bác truyền thêm kinh nghiệm với.

Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Xe đời 2009 at thắng tay không có tác dung thì xem lại chổ nào các bác . Em tập tành nên mua xe củ , các bác truyền thêm kinh nghiệm với.
no nam o duoi chan ben trai cua ghe tai neu dap xuong k an dem vao hang chinh lai

Tập Lái
6/9/17
37
35
23
35
Long an
mới bị hư cặp ty côp sau chổ nào có bán các bác chỉ giúp . đời 2009 các bác

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/9/17
37
35
23
35
Long an
Các Bác chỉ giáo giúp em với

1. Gara nào ở Sài Gòn sửa chữa bảo trì Kia Carnival uy tín, chất lượng (ngoài hãng)
2. Nơi bán phụ tùng Canival giá tốt, uy tín (Sào Gòn)?

Cám ơn các Bác chỉ giáo.
cần lắm một gara bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn

Bác lấy tuýp 12 tăng chổ cần đạp thắng tay nếu đả tăng hết cở bác phải xả ra hết rồi nâng xe tăng dây thắng tay dưới gầm rồi sau đó tăng lại con 12 trên

Tập Lái
18/6/16
12
32
13
39
Em muốn tìm 1 chiếc như này đi tầm 400-500km có ok ko bác? Hay hư vặt ko.
có gì các bác chie giáo với

Hạng B2
27/5/13
405
1.241
93
<updated>
Em rất thích dòng large MPV, minivan mà không có lúa nên tạm thời chơi KIA Carnival cũ đợi trúng số lên Sienna, Odyssey hay bèo lắm cũng Grand Sedona mới. Trong thời gian đợi thần tài gõ cửa thì em cũng rất happy với Carnival về phương diện phục vụ gia đình, ra đường trường muốn hổ báo cũng không tệ (máy 2.5 V6, 177hp). Tuy nhiên đúng là xe Hàn vẫn hay có những món hư lặt vặt rất khó chịu mà em muốn chia sẽ, cũng mong mấy bác có kinh nghiệm tư vấn để em và các bác mới mua đề phòng:

Xe em đời 2009, ODO 65K, em đã làm những món sau khi đem về:

Gầm: thay 2 x cao su bánh bèo, 1 x chân máy, 2 phuộc
Máy: thay cam, nhớt, nhớt AT.

Bệnh:
Đánh lửa không đều: thay bộ dây phin và 6 bugi.
Hú cầu: thay bạc đạn bánh.
Bể ống nhớt AT dẫn ra két làm mát: thay ống, châm lại nhớt AT.
Hao nước làm mát: Mục rò ống thép dẫn nước làm mát từ két ra. Thay ống zin từ KIA.
Máy lạnh không lạnh --> vệ sinh lọc máy lạnh là hết.
Chết bơm xăng.
Chết dynamo --> thay IC.

Các bác có kinh nghiệm đã sử dụng thấy còn bệnh nào nữa thì tư vấn giùm em để em chuẩn bị đề phòng. Nghe nói ngày xưa chủ cũ thay bơm xăng do chết bơm.
chết bơm xăng mà bác cũng thử được xe rồi rước về hả bác.

Hạng B2
27/5/13
405
1.241
93
Em đi chiếc 2007 MT. Dạo này thấy đạp ga thấy không vọt nên muốn thay cái bơm xăng ( vì đã thay bộ dây fin và 6 bugi)._ bác nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn em cái.

Hạng B2
27/5/13
405
1.241
93
Có bác nào đi dòng này đời trước 2009 cho em xin cái hình chụp sơ đồ cầu chì phía chân côn với ạ. xe em bị mất tiêu cái nắp đậy rồi. Em cám ơn nhiều.