Hạng B2
27/4/09
352
2
0
mgp nói:
Đang chuẩn bị đổi Forte mà nghe các bác báo cáo bệnh em cũng ngán.
Cũng không phải là nhiều bệnh nghiêm trọng đâu bác, đơn giản vì xe giá mềm mà đồ điện, điển tự nhiều quá nên dễ trục trặc kỹ thuật, nhưng không đến nỗi đâu bác.

Hạng B1
2/4/10
89
0
8
cái này là cảm biến chân phanh bị kẹt k nhảy ra hết thôi.nghĩa là khi bác đạp thắng để đề máy thì cái công tắc cảm biến chân phanh này nó nhảy ra hết, nhưng nó bị kẹt hay gì đó nên nó không nhảy ra hoặc nhảy ra nữa chừng, nên xe nó vẫn hiểu là bác chưa đạp hết chân phanh:D.bác khum người nhìn ngược lên hướng vô lăng là sẽ thấy công tắc này thôi.bít để sau này mình lấy tay lôi nó lên lun k cần chờ hên xui nữa:)

Hạng B2
12/7/10
319
0
18
michau83 nói:
cái này theo em hóng hớt là bị lỗi công tắc chân phanh (công tắc đèn phanh), bác đem vô TH kêu thay là hết à, cái này hình như là bệnh của xe trước 2011.
Chính xác, xe em cũng bị và đã khắc phục được rùi. Bác cứ đem vô TH thay công tắc ở chân phanh là được. Nếu xe của TH thì được bảo hành, thay không mất tiền. Và nếu xe không còn khởi động được nữa thì phải tháo cái công tắc đó ra rồi lấy cầu chì dự trữ (trên xe có sẵn) gắn trực tiếp vào công tắc đó rùi khởi động xe => chạy tới hãng thay cái khác.

Hạng B2
8/8/11
368
0
16
có bệnh theo em các bác nên đưa xe của mình vào hãng ngay, để các bác khỏi bực mình mà bên em cũng chăm sóc các bác chu đáo nhất.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
Bác Quy_thaco báo giá em cái công tắc chân phanh với. Em tuy ở quận 2 nhưng toàn chạy lên chỗ bác chăm sóc xe từ hồi mua đến giờ.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác phải chuẩn bị tinh thần để sống chung với bệnh vặt của vợ 2 đi là vừa ( bác trị xong bệnh này sẽ có bệnh khác để bác ra tay... nhưng ở giai đoạn này thì chỉ có bệnh nhẹ thôi, bác yên tâm), tuy vợ bác đổ bệnh hơi sớm, mới có 2 năm mà .....
nói các bác đừng giận em, xe Hàn thì hình như cái mốc 3 năm là cái mốc bắt đầu đổ bệnh, em gặp không biết bao nhiêu chiếc xe đổ bệnh ở năm thứ 3 rồi, trước đó thì rất ok. Đến năm thứ 5 thì bệnh tình trở nặng và đa số các chủ xe đều muốn chữa trị tạm thời cho em nó rồi tống khứ cho có giá chút. Nếu không tin em các bác cứ tham khảo dùm em ở các gara hay trên các trang web mua bán nhé.

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
HuyTQ nói:
Bác Quy_thaco báo giá em cái công tắc chân phanh với. Em tuy ở quận 2 nhưng toàn chạy lên chỗ bác chăm sóc xe từ hồi mua đến giờ.
xe bác chạy gần 2 năm chắc forte sli nội địa hả bác

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.748
113
46
Q.7 TPHCM
namosa nói:
Bác phải chuẩn bị tinh thần để sống chung với bệnh vặt của vợ 2 đi là vừa ( bác trị xong bệnh này sẽ có bệnh khác để bác ra tay... nhưng ở giai đoạn này thì chỉ có bệnh nhẹ thôi, bác yên tâm), tuy vợ bác đổ bệnh hơi sớm, mới có 2 năm mà .....
nói các bác đừng giận em, xe Hàn thì hình như cái mốc 3 năm là cái mốc bắt đầu đổ bệnh, em gặp không biết bao nhiêu chiếc xe đổ bệnh ở năm thứ 3 rồi, trước đó thì rất ok. Đến năm thứ 5 thì bệnh tình trở nặng và đa số các chủ xe đều muốn chữa trị tạm thời cho em nó rồi tống khứ cho có giá chút. Nếu không tin em các bác cứ tham khảo dùm em ở các gara hay trên các trang web mua bán nhé.
Bác nói nghe có vẻ bi quan quá.Xe Hàn hiện nay em thấy cũng OK mà.Em đi con Carens 5 vạn rồi mà có bị gì đâu.Chỉ tới định kỳ bảo dưỡng và thay nhớt mà thôi.
Em mới gã Carens rồi và cũng chuẩn bị cưới 1 cô vợ Hàn khác.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
quyiphone nói:
HuyTQ nói:
xe bác chạy gần 2 năm chắc forte sli nội địa hả bác
Đúng rồi bác. Xe em nội địa của Hàn, 10 túi khí.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
mgp nói:
namosa nói:
Bác nói nghe có vẻ bi quan quá.Xe Hàn hiện nay em thấy cũng OK mà.Em đi con Carens 5 vạn rồi mà có bị gì đâu.Chỉ tới định kỳ bảo dưỡng và thay nhớt mà thôi.
Em mới gã Carens rồi và cũng chuẩn bị cưới 1 cô vợ Hàn khác.
Một là bác từng là nạn nhân của xe Hàn vài năm về trước. Hai là bác chưa có xe để vi vu. Ba là bác luôn có suy nghĩ tiêu cực về xe Hàn. ^^