Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
Xe em Kia Forte, chạy được 2 năm, khoảng 2 tháng trở lại đây, cứ mỗi lần đề máy là hầu như ko đề được. Màn hình cứ hiện cái bàn chân đạp cái thắng mặc dù em đã đạp hết sức luôn rồi.

Em thử đủ cách như trong forum có hướng dẫn như tháo cọc âm của bình ra để 1 hồi gắn lại hoặc nhấn phím đề khoảng hơn 10s vẫn ko ăn thua. Loay hoay 1 hồi tự nhiên lại đề được. Em cũng chẳng hiểu ra làm sao luôn.

Bạn mình cũng có xe y chang của mình và cũng gặp hiện tượng như vậy. Bác nào biết cách khắc phục giúp em với.

Xe em chạy được 25 ngàn km rồi, chuẩn bị vào Trường Hải bảo dưỡng. Ko biết cắm máy tính vào có biết được lỗi này ko nhỉ?!

Hạng B2
27/4/09
352
2
0
Bác thử thay bình xem, nhiều khi bình của bác hết không, chỉ đủ để sáng cái màn hình chứ không đủ để khởi động máy, em nghĩ khi bác thay bình, lập trình lại thì sẽ chạy ổn định, Forte em thì mới nên chưa phải thay bình, nhưng con Inno thì vừa rồi hết bình, khi thay bình mới chạy nhiều hiện tượng lạ lắm, đem vào hãng lập trình lại mới ổn định.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/4/09
352
2
0
Ngoài ra em nghĩ có thể cái cảm biến chân thắng bác bị mất tiếp xúc điện, xe nó không nhận ra là bác đang đạp thắng không nhỉ, vừa rồi gương điện em cũng bị thế.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
Cám ơn bác. Em cũng nghi như vậy. Nhưng vẫn thắc mắc là mình đã đạp vào thắng rồi mà màn hình vẫn yêu cầu mình đạp thắng mới đề được.

Hạng B2
5/4/07
104
3
18
Hà Nội
tinhnghebathanh.com
Chắc chắn vấn đề nằm ở chỗ công tác chân phanh, nó chập chờn nên có lúc được lúc ko vì vậy. Bác mang vô hãng để các em nó vệ sịn là ok.

Hạng D
13/8/07
1.544
3.431
113
cái này theo em hóng hớt là bị lỗi công tắc chân phanh (công tắc đèn phanh), bác đem vô TH kêu thay là hết à, cái này hình như là bệnh của xe trước 2011.

Hạng B2
1/6/10
210
6
18
Xe em cũng thỉnh thoảng bị thế. Bực mình lắm. Mà mình càng cố đạp lại càng không được. Em cứ phải để yên khoảng vài phút, quay lại đạp là ok ngay.

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.748
113
46
Q.7 TPHCM
Đang chuẩn bị đổi Forte mà nghe các bác báo cáo bệnh em cũng ngán.

Hạng B2
3/6/08
147
11
18
Em nghĩ là cái bình của xe bác sắp tèo nên nó thế. Xe em lúc chạy được 19k cũng có hiện tượng như vậy. khoảng tháng sau thì bình tèo. Sau khi thay bình thì hiện tượng này ko còn xảy ra nữa :d