Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bệnh của Pajero

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN
Bác sĩ làm ơn chỉ giúp xe cua tôi với:

Xe Pajero Supreme 3.5

1. Đèn báo cầu cứ nhấp nháy liên tục, báo cầu trước. Trong khi nếu đúng ra nó phải báo cầu sau và không nhấp nháy
Hình như đây là bệnh của Pa vì trước tôi cũng có 1 cái bị như vậy.

2. Khi chạy nghe có tiếng rào rào ( chạy nhanh kêu nhanh, chậm kêu chậm) ở phía trước bên phụ

Mong tin bác sĩ và cám ơn rất nhiều

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Bệnh của Pajero

xe anh lại bị chập mạch ở đâu rồi!!! - câu này ăn cắp của thằng thợ (kiêm trông xe - hoặc ngược lại) bãi Lê Trộng Tấn (Hà thành)

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: bman

xe anh lại bị chập mạch ở đâu rồi!!!

Bác BD mang xe lội nước thế này thì làm gì mà chẳng chập :D

Bệnh của Pajero

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em gài phát nó cũng nháy nháy nhưng đi phát lại hết.
Khoái nhất số 2 quất tít mù, đóng tiếp số 3 đố thằng nào đuổi được trừ chơi số tự động.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Các bác nói có lẽ đúng, bác xem lại công tắc vị trí của Cầu trước xem sao nhé!
Còn về vụ bánh sào sào, 90% là bị bạc đạn (bi) bánh rồi đó. Dù là xe Gầm Cao nhưng lội nước nhiều quá cũng làm mất mỡ bôi trơn, mau "tiêu" bạc đạn lắm...!:)

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Hehhehehe, đúng tủ của em. Em vất vả mất gần 1 tháng đi vái tứ phương mới xử lý được vụ đèn cầu trước nhấp nháy (cầu trước không cắt được).

Xe Pa cắt cầu trước bằng van chân không (hơi trích từ cổ hút ra). Nếu bác mở nắp capo nhìn ở phía bên trái (bên phụ), có 2 cục đen đen bằng nhựa to bằng ngón tay cái, có nối mấy cái ống cao su đi lung tung thì chính là nó. Bác tháo nó ra, nối vào accu kiểm tra xem nó còn đóng mạch được không. Chắc chắn là có ít nhất một trong 2 em đã qua đời. Ra tiệm bác hỏi mua "cục bù ga" [&:][&:][&:] (khoảng 100K/chiếc - đồ gin) về cắm lại các ống như nguyên bản là ổn.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Xe Pa cắt cầu trước bằng van chân không (hơi trích từ cổ hút ra). Nếu bác mở nắp capo nhìn ở phía bên trái (bên phụ), có 2 cục đen đen bằng nhựa to bằng ngón tay cái, có nối mấy cái ống cao su đi lung tung thì chính là nó. Bác tháo nó ra, nối vào accu kiểm tra xem nó còn đóng mạch được không. Chắc chắn là có ít nhất một trong 2 em đã qua đời. Ra tiệm bác hỏi mua "cục bù ga" (khoảng 100K/chiếc - đồ gin) về cắm lại các ống như nguyên bản là ổn.
quá đúng đó bác Proton

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN

Bệnh này cũng mới bị gần đây thôi các bác ạ. Không phải vác xe đi lội nước rồi mới bị đâu.

@all: tôi sẽ thử và xem báo kết quả nhé. cám ơn các bác.

Các bác cho hỏi thêm: nếu để tình trạng đèn báo như vậy lâu dài có chuyện gì xảy ra ko nhỉ?

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

@ bác B.D.: xe thì không hỏng, nhưng mà để cầu trước không cắt được như vậy thì trục cát-đăng phụ luôn quay --> tốn xăng. Rứa thôi
Chúc xe bác chóng khỏi.