Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bệnh điều hòa ô tô hiếm gặp

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Bác thử ở từng mức gió, hoặc thời gian xe vận hành xem ntn
mức gió càng to thì tần suất kêu càng nhiều ah. đặc biệt hôm nào đi nắng là còn kêu ác liệt nữa. Đã vệ sinh quạt sạch sẽ vẫn ko hết bệnh

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Quả thật nghe cứ như tiếng Poc ra từ loa. Bạn tắt hẳn volume Audio xem còn không? Hay cô lập hẳn h/t Radio Audio. Vì nhiễu cộng hưởng là luôn có. Bây giờ chưa định rõ phải cô lập từng phần để xác định. Tiếng poc như mở nút chai trên AC thật chưa thấy qua.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.054
113
Pháp
Nếu kh phải âm thanh từ nhạc, tiếng động cơ hay tất cả những gì có liên quan đến máy lạnh . Tôi thiết nghĩ, các xe có hệ thống điều hoà tự động, các lổ hơi ra đều có cái nắp bướm bật để tắt hay mở khí (khí trong, ngoài, khí lạnh khí nóng), tôi nghĩ là về phần cơ của các con bướm nầy chăng ? Bệnh hiếm gặp nhỉ, cũng muốn hóng ra sao.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Bác thử lại như thế này : 1. Bác chạy chế độ quạt (Không chạy máy nén lạnh) xem có kêu không để xác định tiếng kêu là do phần quạt gió hay phần máy nén lạnh.
2. Bác yêu cầu thợ kiểm tra cuộn dây từ puli máy nén lạnh (mở nắp capo kiểm tra tiếng hoạt động máy nén lạnh.
Theo đánh giá của mình tiếng kêu xuất phát từ phần quạt.
Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Quả thật nghe cứ như tiếng Poc ra từ loa. Bạn tắt hẳn volume Audio xem còn không? Hay cô lập hẳn h/t Radio Audio. Vì nhiễu cộng hưởng là luôn có. Bây giờ chưa định rõ phải cô lập từng phần để xác định. Tiếng poc như mở nút chai trên AC thật chưa thấy qua.
thợ hãng đã tháo đầu dvd ra để cô lập nhưng vẫn kêu ạ...

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Bác thử lại như thế này : 1. Bác chạy chế độ quạt (Không chạy máy nén lạnh) xem có kêu không để xác định tiếng kêu là do phần quạt gió hay phần máy nén lạnh.
2. Bác yêu cầu thợ kiểm tra cuộn dây từ puli máy nén lạnh (mở nắp capo kiểm tra tiếng hoạt động máy nén lạnh.
Theo đánh giá của mình tiếng kêu xuất phát từ phần quạt.
Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề.
Để quạt gió thổi và tắt AC thì ko nghe kêu nữa ạ, và thợ hãng đã thử đổi lốc lạnh khác vô để thử nhưng vẫn ko hết. cứ bật AC lên là bị kêu ạ.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Nếu kh phải âm thanh từ nhạc, tiếng động cơ hay tất cả những gì có liên quan đến máy lạnh . Tôi thiết nghĩ, các xe có hệ thống điều hoà tự động, các lổ hơi ra đều có cái nắp bướm bật để tắt hay mở khí (khí trong, ngoài, khí lạnh khí nóng), tôi nghĩ là về phần cơ của các con bướm nầy chăng ? Bệnh hiếm gặp nhỉ, cũng muốn hóng ra sao.
Để quạt gió thổi không và tắt AC thì ko nghe kêu nữa, nếu thế thì có đúng như bác nói ko ạ ?