Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bệnh điều hòa ô tô hiếm gặp

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Brio bệnh này lâu rồi. Em năm ngoái nằm vùng trong nhóm Brio. 10 xe 5 xe bị. Bác vào group Brio trên fb để follow vấn đề trên, em gợi ý.

• Like
Reactions: tan.hd
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Brio bệnh này lâu rồi. Em năm ngoái nằm vùng trong nhóm Brio. 10 xe 5 xe bị. Bác vào group Brio trên fb để follow vấn đề trên, em gợi ý.
thanks bác, em có vô tham khảo nhưng có vẻ ko giống lỗi trên xe em

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Để quạt gió thổi và tắt AC thì ko nghe kêu nữa ạ, và thợ hãng đã thử đổi lốc lạnh khác vô để thử nhưng vẫn ko hết. cứ bật AC lên là bị kêu ạ.
Theo bạn mô tả đã thay máy nén lạnh khác nhưng vẫn kêu như vậy bác yêu cầu KTV kiểm tra các giá đỡ cố định máy nén có khả năng bị lỗi vật liệu (có khả năng bị nứt các pát treo máy nén. Khi máy nén hoạt động gây rung chấn và phát ra tiếng kêu). Chúc bác sớm tìm ra lỗi.

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Để quạt gió thổi và tắt AC thì ko nghe kêu nữa ạ, và thợ hãng đã thử đổi lốc lạnh khác vô để thử nhưng vẫn ko hết. cứ bật AC lên là bị kêu ạ.
Như vậy phần quạt và máy nén lạnh đã được lại trừ chỉ còn duy nhất phần giá đỡ, pát treo máy nén thôi.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Như vậy phần quạt và máy nén lạnh đã được lại trừ chỉ còn duy nhất phần giá đỡ, pát treo máy nén thôi.
thanks anh, chac ko phai dau a, vi xe đậu 1 chỗ nó vẫn kêu anh ạ.

Tập Lái
11/1/12
2
0
1
Xe của anh điều hòa tự động hay manual? Anh thử để chế độ lạnh tối đa, quạt gió tốc độ cao xem nó có đỡ hơn không.
Nếu đỡ hoặc hết thì em nghi là relay nhiệt độ nó đóng mở

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Xe của anh điều hòa tự động hay manual? Anh thử để chế độ lạnh tối đa, quạt gió tốc độ cao xem nó có đỡ hơn không.
Nếu đỡ hoặc hết thì em nghi là relay nhiệt độ nó đóng mở
Xe mình là điều hòa auto bác ạ, để ở nhiệt độ nào cũng kêu hết ạ