Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Các bác ơi, xe e đồng hồ báo nhiên liêu gần hết xăng, range báo còn 5 km , các bác cho em hỏi khi range nó về 0 thì còn đi dc bao nhiêu km nữa ko các bác? Em mới chạy nên ko rành các bác chỉ giúp.

Attachments

Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
Các bác ơi, xe e đồng hồ báo nhiên liêu gần hết xăng, range báo còn 5 km , các bác cho em hỏi khi range nó về 0 thì còn đi dc bao nhiêu km nữa ko các bác? Em mới chạy nên ko rành các bác chỉ giúp.
Tùy xe. Nhưng thông thường từ 40 km đến 70 km.

• Like
Reactions: dung4336
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bố mẹ nó sinh ra nó đã phàm ăn, làm sao mà bác bắt em nó yểu điệu thục nữ được. Con số đó trong phố là quá ổn rồi, bác còn muốn là bao nhiêu. 6-7 lít thì chắc chắn không có rồi đó.

Hạng C
13/10/09
664
302
63
E chạy ỉn mt 08 64k chạy 2000km từ SG - Huế- SG trên xe chỉ có 3 người+ 2 cái va li luôn đi đúng tốc độ 50 và 80km/h.
Trung bình toàn tuyến nó hao 10,5lit/100km. Ai bảo toyota tiết kiệm?
Xe 2.0 của nhật, hàn, sedan thì có giá 7- 8lit chứ innova là ko bao giờ có được. Vì đơn giản cái máy nó kéo cái xác hơn 1550kg, và tua máy luôn dư để dễ cõng nặng thì nó fải hao là lẽ thường tình.
Con số a chủ đưa ra 12lit là con số lý tưởng rồi. Đừng đổ lỗi chiếc xe, nhiều khi đg xá đông hơn, đi cứ fải ngừng nhiều, thì hao hơn chút đỉnh cũng là hợp lý.
Chi mà fải cần từng lit xăng trên 100km cho cực vậy?

Xe e sedan nên 1 năm cũng khoarng chục lần đi xa bằng con Ỉn AT 2012 của bà Chị. Nhưng e chạy dg trường chưa bao giờ dưới 10L. Còn nội thành SG thì e ko biết nhưng chắc ko dưới 14,15 được. E chưa chạy dòng nào 2.0 mà uống như Innova. Được cái 2012 AT, đã đi hơn 30k km nhưng chỉ đổ xăng thay nhớt. Cảm giác chạy thì chán thôi rồi. Yếu miễn chê, có lần e leo đèo vượt cái xe tải bò mà thò đầu ra đạp ko lên miếng nào lại phải thụt đầu vào.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Sau thời gian kiểm tra ,mượn đồ để thử nghiệm về việc hao xăng ,cuối cùng cũng chốt lại bệnh của xe.
Thứ nhất riêng dòng inova bắt buộc phải dùng 3 thứ phụ tùng chính hãng là : ruppe nước ,quạt ly tâm ,cảm biến gió .ba thứ này buộc phải chuẩn để cpu làm việc chuẩn để đưa ra mức tiêu hao nhiên liệu hợp lí cho quá trình vận hành của xe.
Còn bu ri ,bét phun tùy trường hợp mấy bác phải thay như đã sử dụng quá nhiều km hoặc bét bị đái phải thay
Kết thúc hành trình đi tìm bệnh hao xăng cho inova

• Like
Reactions: dung4336
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Lưu ý :
Cảm biến gió phải sạch và chính hãng để cung cấp gió đầu vào chuẩn.
Quạt ly tâm chính hãng để đảm bảo nhiệt độ nước khi nổ máy là từ 85 đến 90 độ để mở ruppe nhiêt ,cho cpu làm việc cung cấp lượng nhiên liệu chính xác.
Ruppe nhiệt chính hãng ,để làm việc chính xác galangti ,đảm bảo về việc nhiệt độ nước nóng đúng nhiệt độ để mở ruppe nhiệt