Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Nói thật với mấy bác là xe em chạy kinh doanh ,nên vấn đề xe chạy hàng ngày trong phố ở nha trang chưa bao giờ quá 10 lít, đường trường luôn là 8.5 hoặc 9 lít , hôm nay nó nổi hứng trong phố luôn trên 12 ,đường trường 10 lít

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Vấn đề này em đưa thông tin vào hội inova để hỏi mấy bác chuyên chạy inova thôi ,còn mấy bác không chạy dòng xe này thì đừng phán bậy , thử hỏi có chiếc ỉn nào chạy đường trường hơn 10 lít /100 km ko

Hạng C
15/6/16
844
1.119
93
40
Bó tay vs bác chủ. In chạy trong phố 12 lít mà bác còn kêu hao. Nếu hao thì phải >16lit thì mới gọi là hao.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Bó tay vs bác chủ. In chạy trong phố 12 lít mà bác còn kêu hao. Nếu hao thì phải >16lit thì mới gọi là hao.
Trong phố thì sài gòn hoặc các tp chuyên kẹt xe thôi ,ở nha trang em chạy như ngoài quốc lộ mà

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Thế là bác hay quá rồi đó ! Cách của bác đâu có hại ai nhỉ, khỏi phải mua sensor mass flow cho tốn tiền. Có những việc khi kinh doanh chả ai nói rõ bao giờ, chỉ bảo đảm rằng khi sản phẩm bán ra người tiêu dùng thấy lợi ích và chấp nhận trả tiền hợp ví là đôi bên thoả mãn và bao xài là được.
Kkkk bác hiểu ý mình rồi đó! Thật ra ae chém gió vui là chính, chia sẻ với nhau. Cái gì mình chưa hiểu lắm thì qua đây mình học hỏi thêm, chứ bảo thủ quá thì hơi khó chịu cho mọi người tí thôi ạ.
Dạ khổ cái là em cũng bảo dưỡng toàn bộ rồi mà nó không cải thiện nên em mới hỏi ạ .
Đã xúc bét ,thay bu ri ,thay toàn bộ dàn bi đầu bị hư,vệ sinh toàn bộ hệ thống
Xe bác chủ nếu tự nhiên thấy hao xăng hơn bình thường, nếu đã kiểm tra bộ xăng lửa hết rồi thì giờ chỉ còn mấy cái cảm biến, bác nên đem xe đến chổ nào có máy, cho họ kiểm tra bằng máy chứ k nên sửa theo kiểu loại trừ sẽ hao tốn. Bộ bố nồi mòn quá hoặc võ non hơi quá cũng ảnh hưởng, kiểm tra máy lạnh có ngắt không hay chạy liên tục. Vài góp ý hy vọng bác phát hiện ra bệnh của ẻm.

• Like
Reactions: tini
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.359
93
43
Cái công nghệ này xưa rồi vì nó đang được áp dụng trên các dòng xe BMW, Mer, Toyota phiên bản cao cấp chứ không áp dụng cho phiên bản thường.
ồ, thế ah, thông tin bổ ích quá, thx bác nha :D

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Vấn đề này em đưa thông tin vào hội inova để hỏi mấy bác chuyên chạy inova thôi ,còn mấy bác không chạy dòng xe này thì đừng phán bậy , thử hỏi có chiếc ỉn nào chạy đường trường hơn 10 lít /100 km ko
E chạy ỉn mt 08 64k chạy 2000km từ SG - Huế- SG trên xe chỉ có 3 người+ 2 cái va li luôn đi đúng tốc độ 50 và 80km/h.
Trung bình toàn tuyến nó hao 10,5lit/100km. Ai bảo toyota tiết kiệm?
Xe 2.0 của nhật, hàn, sedan thì có giá 7- 8lit chứ innova là ko bao giờ có được. Vì đơn giản cái máy nó kéo cái xác hơn 1550kg, và tua máy luôn dư để dễ cõng nặng thì nó fải hao là lẽ thường tình.
Con số a chủ đưa ra 12lit là con số lý tưởng rồi. Đừng đổ lỗi chiếc xe, nhiều khi đg xá đông hơn, đi cứ fải ngừng nhiều, thì hao hơn chút đỉnh cũng là hợp lý.
Chi mà fải cần từng lit xăng trên 100km cho cực vậy?

• Like
Reactions: Mita and coaltrung
Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Tôi đang đi xe innova 2006 11 năm tuổi và gần 300k km nhưng đi đường trường chỉ hơn 7 lít và trong thành phố chưa bao giờ tới 9 lít
Đời 2017 có chế độ Eco mà đi trong tp cũng k tiết kiệm bằng đời 2006 của bác ......

• Like
Reactions: coaltrung