Tập Lái
22/11/07
8
0
0
Các bác tư vấn giúp em xem xe của em làm sao. Chẳng là thế này, Xe em đang đi ngon nhưng có 1 vấn đề là nếu bật điều hòa đi đèn đỏ dừng lại xe em toàn chết máy. Em cứ phải tắt cái AC đi để đỡ chét máy, đường phố thì đông và nóng. Em đem và cái Gara 275 Tam Chinh bảo nó chỉnh cho cái Ga ăng ti cho to lên vì toàn chết máy khi bật điều hòa. Tay thợ làm 1 hồi xịt RP7 vào trong chế, chỉnh chỉnh vặn vặn mấy con ốc, cứ bắt em bật tắt AC liên tục để chỉnh. Sau đó nó bảo OK rồi. Em đi.

Em đi bỏ hẳn chân ga ra nó cứ chạy 50km/h, toàn phải mớm phanh. Sau đó về số N, máy kêu rú lên 1 tiếng rồi nhỏ dần, em vào D thì nó lại bò bò chậm chậm như thường. Em đạp ga nhẹ 1 cái bỏ chân ga ra, nó lại cứ 50KM/h nó chạy.

Nếu em bật điều hòa mà đạp ga xe ngẹt nghẹt không chạy được nữa, muốn đi được lại phải tắt điều hòa. và chạy như trên.

Mà bây giờ đề khó nổ kinh khủng. Em mang ra 1 gara khác rồi nhưng sau 2 tiếng mấy tay thợ chỉnh lại đâu đóng đấy, chẳng ăn thua gì!

Xe em như sau: Corolla 1990, 1.6, số tự động. Máy móc còn ngon lắm.

Theo các bác xe em làm sao, em pahir làm thế nào hay mang ra đâu để sửa? em ở HN ạ

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Bệnh lạ sau khi chỉnh ga ăng ti

Chắc có lẽ bị hỏng cái bù ga khi chạy máy lạnh bác à

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Bác đem qua hãng đi, mấy tay thợ ngoài chả tin được, tay nghề cũng non lắm

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Bác ở HN nên em kô giúp được, ở SG thì ghé chỗ anh Văn gần ngã ba Bà Quẹo chuyên xăng và máy lạnh.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: bobbi

Bác đem qua hãng đi, mấy tay thợ ngoài chả tin được, tay nghề cũng non lắm
Trích đoạn: Altis2009
Mấy thằng trong hãng cũng rứa. Đăng đàn xin gặp Mr.Thiêt thui.
Xin các bác phán xét bình tĩnh và nhẹ nhẹ cho:D.
Theo tôi thì những trạnh luận như thế này kg bao giờ có hồi kết và nhiều khi gây mất hòa khí do...bất đồng ý kiến.
@tungcx: Theo như bác mô tả thì ý kiến của bác nho_vo và Xe_vohai là nên tham khảo, tức là bác nên mang xe vào chỗ chuyên làm máy lạnh họ sẽ xử lý nhanh thôi.
Và nhớ khi xử lý xong thì đăng lên đây cho AE rút kinh nghiệm nhé.

Tập Lái
13/7/08
7
0
0

Bác thử vào Gara 2/9 cạnh Bể bơi Sao Mai xem nào. Gặp A.Hùng nhé. E nghĩ có thể được đấy. Xe E thỉnh thoảng cũng đưa vào đấy nhờ sử lý ốm vặt.

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

:DThợ tay nghề kém rồi bác ơi, ai lại ko đạp ga mà nó vẫn chạy 50km/h ????? :D