Hạng B2
12/7/08
418
77
28
duy_nguyen_86 nói:
Em chưa thay bác ơi, đang chờ nhập hàng từ Hàn Quốc về, em nghe anh kỹ sư bảo thay xong sẽ hết (thay tất tần tật). Em cũng chán con vợ mình nhưng chưa rao bán bác ạh, em chỉ mới tham khảo giá của nó thui. Nếu ổn thì em để xài vì đi con này cũng lành - body cũng tương đối đẹp và để xe chỗ vắng không sợ bị vặt tai bác ai,hehehe

Bác định thay ở đâu vậy, SVH hay Bình Dương?

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
tqchcm nói:
duy_nguyen_86 nói:
Em chưa thay bác ơi, đang chờ nhập hàng từ Hàn Quốc về, em nghe anh kỹ sư bảo thay xong sẽ hết (thay tất tần tật). Em cũng chán con vợ mình nhưng chưa rao bán bác ạh, em chỉ mới tham khảo giá của nó thui. Nếu ổn thì em để xài vì đi con này cũng lành - body cũng tương đối đẹp và để xe chỗ vắng không sợ bị vặt tai bác ai,hehehe

Bác định thay ở đâu vậy, SVH hay Bình Dương?
Tất nhiên là ở Bình Dương rồi ạh, theo em thấy thì ngoài Bình Dương ra chẳng có chỗ nào help bác đâu, em đi hết rồi, không có chỗ nào nhiệt tình và có trách nhiệm như Nam Thái đâu. Em wa hành hạ anh kỹ sư (trưởng xường) mấy ngày liên tục nhưng anh ấy vẫn vui vẻ và cực kỳ quan tâm đến vợ em.
Em và anh ấy đang tìm ra nguyên nhân cuối cùng và cách trị nó, sau khi em làm hết tất cả sẽ có câu trả lời cho các bác, nếu đúng như em và anh kỹ sư này suy đoán thì sẽ trị được tất cả các con Gentra khác

Hạng B2
12/7/08
418
77
28
Đợi kết quả của bác chủ thớt xem thế nào rồi em cũng xử lý gentra của em luôn.

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
mexehonmevo nói:
trời đọc hết mấy trang thấy bác chủ vất vả với con GENTRA quá, tội nghiệp bác chủ ghê
xin chia buồn cùng bác ....
Hehe,
Em cảm ơn bác đã chia sẽ nỗi buồn vơi em nhé!

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
duy_nguyen_86 nói:
Em ở Đồng Nai nhưng phải chạy wa Bình Dương để làm vì các đại lý Nam Thái rất nhiệt tình - tận tâm vì khách hàng nên phải ráng 90km (đi - về) để làm đó bác. Sáng nay em mới qua ký giấy để họ làm hổ sơ bảo hành, thay cả hộp đen....vì xe em gắn hộp đen của xe 2008 lai ko sao.
Ủa gắn hộp đen 2008 không sao ? bác không thử gắn hộp 2010 khác xem thế nào, các hộp đen này đời khác nhau thì khác nhau hả bác? bác mua xe ở đâu hay bị luộc đồ rồi.

Hạng B2
10/11/10
136
2
18
38
Em đã thay thử hộp đen của xe 2008 thì OK (đại lý Nam Thái thay thử cho em) --> em nghe anh kỹ sư nói hộp đen 2008 khác 2010 nên thay hộp của 2008 tốt hơn. Hiên hãng cũng ko có nên em chờ gởi từ Hàn Quốc về.
Em mua xe tại đại lý An Thái (HCM) hộp này ko bị luộc bác ạh

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Nếu không bị lỗi òa ga này, con Gentra phải nói là bán ko kịp ở VN, chỉ cần bị thiên hạ trà dư tửu hậu cái là mất uy tín ngay!:mad:

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
xetrau1973 nói:
Nếu không bị lỗi òa ga này, con Gentra phải nói là bán ko kịp ở VN, chỉ cần bị thiên hạ trà dư tửu hậu cái là mất uy tín ngay!:mad:
Mua nó cũng có ngay đâu, phải đưa số DT cho sale và chờ hơn cả tháng mới có điện thoại của sale báo hàng về.
Ở VN xe không ế nên nó chăm sóc KH không tốt

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Nếu là lỗi hộp đen (ECM) thì rất nhiều khả năng là do lập trình thôi. Hãng sẽ lấy lại và nạp phần mềm chuẩn vào là xong.
Điều rất lạ là nhiều dòng xe sử dụng mô tơ bước làm van ko tải, nhưng hình như chỉ có Daewoo là bị lỗi này.

Last edited by a moderator: